• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách update FW 1.1.2 không còn phụ thuộc vào wifi

Status
Không mở trả lời sau này.

khuong752005

Chào Mod Thanh Tuấn

Máy mình là V 1.1.2 được unlock bằng phần cứng (không đục chíp flash). Nhưng sài ở V 1.1.1 (3A109a), có Fimware 04.01.13_G. Hiện nay mình muốn nâng cấp lên những Version cao hơn 1.1.2 hoặc 1.1.3. Xin hỏi phải bắt đầu từ đâu !
Cái này đúng không Bạn: cài BSD, openSSH vài cái OktoPrep1.1.1 rùi mới update lại 1.1.2.
Mình đọc trên diễn đàn rùi nhưng không thấy phần nào giống mình. Xin Mod giúp bài.
Thank you so much

Mình cài Oktoprep 1.1.1 rùi và khởi động lại máy (đã tháo sim ra). vào itune nhấn shift sau đó chọn update và chỉ đường dẩn cho nó. sau 1 hồi úp xong và khởi động lại thì xuất hiện incorect sim. vào thử bước kế tiếp là jailbreak 1.1.2 thì củng không có kết quả.
Hiện đang dừng tại màn hình incorect sim. kiểm tra thì thấy firmware là 4.02 rùi ạ. không hiểu tại mần sau mà jailbreak 1.1.2 not oke.
Mong Mod giúp bài.

Chỉnh sửa cuối:

t_mobile2006

Tuấn ơi!a đang ở 1.1.1 đã cài OktoPrep 1.0 và cài bosstool v.0.35 roi. và ở trong Jaibreak Prep của BossTool v0.35 nó thông báo ở status là jailbreak Prep done- sẵn sàng upgrade lên 1.1.2 thì mình chỉ việc vào iTunes upgrade lên 1.1.2 là xong ah?khi lên 1.1.2 thì co mất các nguồn ở trong installer k?xin cảm ơn Tuấn nhiều

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Tuấn ơi!a đang ở 1.1.1 đã cài OktoPrep 1.0 và cài bosstool v.0.35 roi. và ở trong Jaibreak Prep của BossTool v0.35 nó thông báo ở status là jailbreak Prep done- sẵn sàng upgrade lên 1.1.2 thì mình chỉ việc vào iTunes upgrade lên 1.1.2 là xong ah?khi lên 1.1.2 thì co mất các nguồn ở trong installer k?xin cảm ơn Tuấn nhiều

Okto hoặc bosstool thôi,chọn 1 trong 2 mà làm,cái nào cũng đc,cậu lên 1.1.2 rồi chạy tool jailbreak 1.1.2 là vào đc stringboard , nếu máy cậu đã unlock ở 1.1.2 rồi thì sau khi lên 1.1.2,jailbreak xong là có sóng,chưa thì phải làm theo hướng dẫn này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=19118

t_mobile2006

Cám ơn Tuấn!nhưng máy mình đã unlock ở version 1.0.2 rồi, đã update lên 1.1.1 và đang ở version 1.1.1, nay muốn update lên 1.1.2, đã cài đã cài OktoPrep 1.0 và cài bosstool v.0.35 roi. và ở trong Jaibreak Prep của BossTool v0.35 nó thông báo ở status là jailbreak Prep done- sẵn sàng upgrade lên 1.1.2, bây giờ phải làm ntn nữa, minh đã thử kết nối với iTunes 7.5 ấn Shift + update nhưng nó k ra cái phần chọn version 1.1.2, mà nếu ấn vào chữ update thì nó chạy version 1.1.3.Bây giờ phải làm sao?bạn online qua Yahoo đi, mình chờ bạn trên đấy. rất cám ơn bạn

symbian

Ko có lý do nào bạn ấn shift+upgrade mà nó ko hiện ra mục chọn cả , hoặc bạn cài lại itunes hoặc sang PC khác . Máy của bạn khi up lên 112 và jailbreak xong thì phải chạy anySim1.2u nữa !

badboy1002

NguyenThanhTuan ơi, con iP FW1.0.2 của mình đã up lên 1.1.2 và unlock theo cách dùng wifi thành công rồi, sau đó có vấn đề nên mình restore lại và làm theo cách dùng Bosstool của Tuấn. Mọi việc đều ok. Tuy nhiên vấn đề xảy ra là khi kết nối với ibrick 0.91 thì không cài được các ứng dụng *.pxl (Không có biểu hiện soft restart như bình thường, và ứng dụng cũng không vào luôn). Cậu có gặp tình trạng tương tự không ? giải quyết thế nào ?

Tuan1412

Up lên 1.1.2 0 cần wifi đã có ngay từ đầu rồi mà,chắc tại mọi người 0 để ý đấy chứ.Cách cài OktoPrep bằng tay đã có từ lâu,và mình cũng toàn làm.Sau đây xin post bài hướng dẫn cụ thể cho mọi người tham khảo nhé.Cách làm đơn giản cũng chỉ có 3 bước:
1.Restore về 1.0.2 và jailbreak iphone
2.Cài OktoPrep: Download file mknod theo link dưới đây rồi dùng ibrick, WinSCP (win) hoặc Fugu (MAC) vào thư mục /sbin/
Dùng Putty(WIN) hoặc Terminal (MAC) connect vào iPHone với quyền root với các lệnh:
[HIDE="Hide"]
/sbin/mknod /private/var/root/Media/disk c 14 1
chmod 777 /private/var/root/Media/disk​
[/HIDE]
Nếu ko báo lỗi nào xảy ra -> DONE
3.Update lên 1.1.2 và jailbreak thui

Chỉnh sửa cuối:

cat_nobita

Up lên 1.1.2 0 cần wifi đã có ngay từ đầu rồi mà,chắc tại mọi người 0 để ý đấy chứ.Cách cài OktoPrep bằng tay đã có từ lâu,và mình cũng toàn làm.Sau đây xin post bài hướng dẫn cụ thể cho mọi người tham khảo nhé.Cách làm đơn giản cũng chỉ có 3 bước:
1.Restore về 1.0.2 và jailbreak iphone
2.Cài OktoPrep: Download file mknod theo link dưới đây rồi dùng WinSCP (win) hoặc Fugu (MAC) vào thư mục /sbin/
Dùng Putty(WIN) hoặc Terminal (MAC) connect vào iPHone với quyền root với các lệnh:
[HIDE="Hide"]
/sbin/mknod /private/var/root/Media/disk c 14 1
chmod 777 /private/var/root/Media/disk​
[/HIDE]
Nếu ko báo lỗi nào xảy ra -> DONE
3.Update lên 1.1.2 và jailbreak thui

Dùng WIN SCP không có Wifi thì dùng kiểu gì vậy Bạn??????????

Status
Không mở trả lời sau này.