• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách vào Facebook bị nhà mạng VNPT chặn trên WP7!

lvp496

Hiện nay rất nhiều người quan tâm đến vấn đề vào Facebook trên WP7 khi bị nhà mạng chặn (Viettel thì vào vô tư). WP7 vào được FB thì mới thấy được sự khác biệt với WM6.5.
Mình lập chủ đề này mong rằng có bác nào biết thì hướng dẫn cho anh em cùng thưởng thức FB trên WP7 nhé! Thank nhiều!

nilt02

vào bt có sao đâu bác, nếu vinaphone, mobilphone ko vào đc thì làm cái SIM viettel vào cho nhanh ^^

sweetmoon

bên iphone có bản fix 3g để vào. còn Wp7 cũng chưa biết cách nào, ngay cả mình dùng wifi adsl viettel cũng ko vào được nốt

lvp496

bên iphone có bản fix 3g để vào. còn Wp7 cũng chưa biết cách nào, ngay cả mình dùng wifi adsl viettel cũng ko vào được nốt

Mình cũng đang dùng Sim Viettel 3G cũng không vào được FB; Nhưng Wifi mạng Viettel thì vô tư vào rất nhanh, hiện mình đang dùng bản Rom 1.0 của Bác Tom!

lvp496

đang nói WP7 thì đưa link Android vào làm gì vậy bác? WP7 ko có file host mà phải chỉnh sửa registry

WP7 cũng không thấy DNS và Alt đâu để chỉnh sửa vượt tường lửa mới đau chứ!

edmundo2203

Có một cách đó là sync máy với PC thông qua Zune.Nếu PC vào được FB thì máy của bạn cũng sẽ vào được.Mình đã làm và thành công.

lvp496

Có một cách đó là sync máy với PC thông qua Zune.Nếu PC vào được FB thì máy của bạn cũng sẽ vào được.Mình đã làm và thành công.

Hoan hô các nhà mạng, hiện nay các hà mạng đã không còn chặn Facebook nữa nên các bạn có thể vào vô tư để tận hưởng sự khác biệt FB trên WP7! Thật tuyệt vời!

chamcham737877

troi, vay cung noi dc. Cam vai may tinh thi vao FB = may tinh luon chu vao = dien thoai lam ji? (Sorry wp7 ko có tiêng Viêt)

karz47

mình thì bị lỗi đó là khi setup acc fb trong People hub thì máy báo là no connection.Vậy mới buồn chứ

huydong0164

Có 1 cách để các bạn có thể vào facebook được (Tuy nhiên chỉ vào được ở mạng WIFI nhà mình thôi nhé, nhưng còn hơn là chẳng khi nào vào được:D). Trước hết các bạn thiết lập lại Modem hoặc WIFI (nơi cấp IP và DNS) thiết lập thông số cấp DNS cho hệ thống nhà mình là DNS1: 208.67.222.222 và DNS2: 208.67.220.220. Đăng nhập lại WP7 vào WIFI là vô tư:D. Nếu muốn dùng được nhiều nơi thì yêu cầu họ cũng khai như vậy :D:))

maiyeuemnn

Có 1 cách để các bạn có thể vào facebook được (Tuy nhiên chỉ vào được ở mạng WIFI nhà mình thôi nhé, nhưng còn hơn là chẳng khi nào vào được:D). Trước hết các bạn thiết lập lại Modem hoặc WIFI (nơi cấp IP và DNS) thiết lập thông số cấp DNS cho hệ thống nhà mình là DNS1: 208.67.222.222 và DNS2: 208.67.220.220. Đăng nhập lại WP7 vào WIFI là vô tư:D. Nếu muốn dùng được nhiều nơi thì yêu cầu họ cũng khai như vậy :D:))

Cách này mình vẫn dùng OK trên máy tính, còn wifi của em HD2 thì đổi DNS kiểu j vậy nhỉ?

huydong0164

Vấn đề là dùng được trên PC do vậy mình mới thiết lập lại trên modem hoặc AP (phần DHCP) để nó cấp phát IP và DNS cho máy tính và WP7 đều được cấp phát IP và DNS theo ý muốn (VD DNS: 8.8.8.8 và 8.8.4.4) khi kết nối vào mạng này. Trong WP7 có thể thiết lập DNS bằng tay tuy nhiên rất vô lý DNS của nó vẫn lấy DNS do DHCP cấp phát (Bạn có thể thử bằng cách giữ tay trên mạng tìm thấy - nhớ trước khi kết nối nhé. Chọn edit nó sẽ cho đặt DNS bằng tay nhưng kỳ kạ là nó cứ lấy DNS đầu là của hệ thống DHCP cấp còn DNS sufix thì nó lấy của mình khai nên không thể vào được)