• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xóa font trong SP C720w

Rongcon

Đây không phải là font cài, t lấy font của máy tính copy sang. Bjờ không dùng nữa muốn xóa đi mà ko đc. Xóa bằng máy tính hay bằng chính SP đều báo lỗi đang sử dụng. Bác nào biết cách xóa không?

Lại hỏi lại vấn đề này, hwa hỏi chưa tìm được cách xóa hôm nay đã thấy mất hút rồi, tìm không thấy đâu

ngtinh

Lại hỏi lại vấn đề này, hwa hỏi chưa tìm được cách xóa hôm nay đã thấy mất hút rồi, tìm không thấy đâu

Tớ thì dùng Dopod c730, k biết nó có khác nhiều so với c720w ko. Nhưng mạo muội góp ý thế này.
Bạn tìm và down về phần mềm SKTools, cài và chạy phần mềm này. Vào mục Registry>>Registry Explorer. Vào các mục liên quan đến font theo đg dẫn: HKLM\\system\GDI\sysfnt >> Ở key Nm, sửa Data thành Nina.
HKLM\\system\GDI\V1\FontAlias\, bạn sửa Data của tất cả các key thành Nina hết.
HKLM\\system\GWE\Menu\BarFnt\ -->tương tự.
HKLM\\system\GWE\Menu\PopFnt\ -->tương tự.
HKLM\\system\GWE\OOMFnt\ -->tương tự.

Sau khi sửa xog thì Restart lại máy. Chắc khi đó sẽ xóa đc font bạn đã copy.
Hoặc đơn giản hơn thì bạn nên cài bộ font Tahoma, restart, xóa font đã copy, gỡ cài đặt font Tahoma.

Hi vọng giúp đc bạn.
(Tớ k hiểu sao tớ post bài chữ "K.e.y" lại chuyển thành "KKK")

Chỉnh sửa cuối: