• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Zoom hình trong Touch HD

jackiehuangvn

Em mới mua 1 cái, mày mò mãi mà không biết nó zoom như thế nào. Có ai chỉ giúp em dùm :)

Tiện thể có thể cho em vài ý kiến về cách sử dụng và bảo quản được không ? cám ơn nhiều lắm ;;)

lehung1980

zoom sử dụng bút hoặc dùng tay xoay trên màn hình cảm ứng theo chiều kim đồng hồ hoặc ngược lại
Cách bảo quản và sử dụng coi nó như cục cưng vậy.

QuangThang89

Well-Known Member
Nếu bạn muốn zoom hình khi xem ảnh thì bạn dùng bút hoặc tay xoay theo chiều kim đồng hồ và ngược lại, còn nếu bạn muốn zoom hình khi duyệt wed thì bạn dùng bút double tap vào chỗ nào thì chỗ đó sẽ được phóng to lên, thân :)

HuynhThanh

Em mới mua 1 cái, mày mò mãi mà không biết nó zoom như thế nào. Có ai chỉ giúp em dùm :)

Tiện thể có thể cho em vài ý kiến về cách sử dụng và bảo quản được không ? cám ơn nhiều lắm ;;)

Đối với touch HD bạn muốn zoom hình hay lướt web bạn chỉ cần dùng tay hay bút ấn 2 cái vào màn hình là ok!

Cách bảo quản máy tốt nhất là xài bao da bạn nhé!

tantaitv

Đối với touch HD bạn muốn zoom hình hay lướt web bạn chỉ cần dùng tay hay bút ấn 2 cái vào màn hình là ok!

Cách bảo quản máy tốt nhất là xài bao da bạn nhé!
Cách này của bác chỉ dùng cho Rom 6.5 nha!còn bản 6.1 thì muốn zoom hình thì làm theo cách trên nha!(không nói zoom khi lướt web)!

haitruong273

Bạn muốn có zoom bar chuyên dụng như Diamond 2 không? Một phần mềm cho phép biến dàn phím cảm ứng (4 phím cứng bên dưới) trở thành zoom bar, phát triển bởi XaKing (xda-developers.com). Chi tiết giới thiệu và cách cài đặt như dưới đây:
Real (Hardware) Zoom Bar & Scroll
First Beta release:

Works fine, a video demostration:

http://www.youtube.com/watch?v=b-SMzBaR8Hk

...but the buttons don't work (only for Zoom & Scroll).

Code:

How to install:

1.- SDKcerts.cab
2.- Softreset
3.- XaKing Zoom Bar.cab
4.- Softreset
5.- Enjoy!!!!

If you like this new app, and you like my efforts, please consider a small donation!!

Tested Rom's:

Live HD Project v4.5: WORKS!!!
Vanilla Topaz 2.2.2: WORKS!!!
Dutty V3.3 XT: WORKS!!!
Dutty's XT 3.4: Don't Work!!!
L26 THD V2.2: Don't Work!!!

Download ở thread gốc ở đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=518367

haiphusy

Em dùng bản 6.5, nhưng không zoom được bằng cách dùng tay hoặc bút xoay theo chiều kim đồng hồ được ạ?

HuynhThanh

Em dùng bản 6.5, nhưng không zoom được bằng cách dùng tay hoặc bút xoay theo chiều kim đồng hồ được ạ?

Bạn dùng tay ấn 2 lần vào chỗ bạn muốn zoom thì hình ảnh sẽ phóng to ra!

ngphuongqt

Cách Zoom hình trong Album là tùy theo version của Album. Cách bạn nói là đồi với Camera trong bản ROM gốc của máy. Hầu hết các ROM WM6.5 dùng Album version mới nên để zoom hình thì touch 2 lần (double touch).