• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt Android cho TouchHD, máy báo "Waitting for SDCard"?

trantungson

chào các bạn
Mình đã làm y hệt như cách mà bạn Kentl đưa ra hay tất cả các cách khác
http://www.tinhte.vn/members/kentl-391709/
nhưng khi chạy haret thì máy cứ báo Waitting for SD card mãi rất lâu dến khi mình phải tháo pin và khởi động đựoc , mình đã thử 2 thẻ nhớ 1G microSD rồi mà vẫn không được
Các Bạn có thể giúp mình được không

VuPhong187

Cái này mình bị lỗi nhiều rồi nói chung là do cái trò XDAndroid này nó kén thẻ lòi mắt.Mình lấy thẻ 2Gb cài tới cài lui không xong, cũng may là 1 tay xài mấy súng nên lấy ngay cái thẻ 4G xịn theo máy của em BB là chơi được ngay.Bạn nên đổi thẻ khác xem sao (nếu có điều kiện :)) )

trantungson

chán lắm , thẻ nào cũng vậy , hết lỗi này lại đến lỗi kia dùng đủ mọi cách mà vẫn không thể cài được
Ai có phương pháp nao hay không

TaQuangDuc

giải pháp là Kingston 8GB SDHC hoặc 1 bạn Nokia 1GB đơn giản.
cuối cùng là 1 bản Android ổn định

VuPhong187

Nước cuối là chỉ còn cách đổi file startup.txt khác xem sao thôi. Nhưng cái bệnh waitting for sdcard 100% là do lỗi thẻ rồi.Dịch ra thì đúng như vậy rồi còn j.Nếu không bị lỗi thẻ thì bạn vẫn chạy được nhưng không vào được android thôi.Chúc bạn sẽ may mắn.Mà theo mình đã từng dùng android trên HD2 rồi thì mình vẫn thích WM hơn vì mình có những cái mình tùy biến được cho công việc của mình.Mà xét cho cùng nó cũng chỉ là 1 cái smartphone mà thôi.Nghịch chán nghịch chê vẫn chỉ để gọi điện, xem phim, lướt web =))