• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt GPRS, MMS Vinaphone cho Dopod577W/Qtek 8310/O2 XDA IQ

pnp247

1. Vào settings-connections-gprs, tạo 3 connections (Menu-add) sau:
1.1. Description: vina (tùy ý)
Connects to: The Internet
Access point: m3-world
Username: mms
Password: mms
Prim DNS: 0.0.0.0
Sec DNS:0.0.0.0
Bỏ trống IP address
Done

1.2. Desc: vina mms
Connects to: Work
Bỏ trống IP address
Done

1.3. Desc: vinawap
Connects to: Wap network
Bỏ trống IP address
Done

2. Vào settings-connections-proxy, tạo:
Desc: wap.proxy
Connects from: The Internet
Connects to: WAP network
Proxy: 10.1.10.46:9201
Type: WAP
Bỏ trống username/psw
Done

3. Vào settings-connections, Menu-Advanced
Internet connections: vina
Work connection: vina mms
WAP connection: vinawap
Done

4. Vào Internet Explorer, Menu-Options-Connections
Chọn Autonatically ..
Select network: WAP network
Done

5. Vào Messaging, Menu-Options-Account Options-MMS, Menu-MMSc Settings, Menu-New:
Name:vina mms
MMSC URL: http://mms.vinaphone.vnn.vn
WAP gateway: 10.1.10.46
Port: 9201
Connect via: Work
Max ..: 250K
WAP version: WAP 1.2
Done

Chọn vina mms, Menu-Set as default, có dấu v cạnh vina mms là được

Chúc các bạn cài đặt thành công. Rất mong feedback của các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

pnp247

Bạn đã đăng ký GPRS/MMS với vinaphone chưa?
1 khả năng khác là dùng nhầm dấu gạch ngang trong m3-world. WM5 có 2 dấu gạch như vậy thì phải :-(. Dùng dấu ngắn hơn.
Chúc thành công

kiet_xu

mình đã đăng ký GPRS cho vinaphone từ lâu.Còn dấu gạnh ngang thì có 2 dấu,1 dấu gạch trên "-" và 1 dấu gạch dưới "_", đương nhiên là mình dùng dấu gạch trên "-". Không hiểu sao chỉ còn đúng mạng vinaphone là mình ko truy cập được internet,còn mobiphone và viettel thì ok lâu rùi. Thôi,xài tạm 2 mạng này vậy. Cám ơn bạn đã hướng dẫn.

pnp247

có 2 cái gạch trên, 1 ngắn, 1 dài. Dùng cái ngắn ấy :). Nhưng lý do chắc ở chỗ khác chứ cái gạch ấy cũng khó nhầm.

kiet_xu

Được rồi. Vào internet bằng sim vinaphone được rồi. Mình xài ROM WM5 cài mãi không vào được, sau khi up lên ROM WM6 giờ vào internet bằng mạng vinaphone ngon lành.

tieumatinh

Được rồi. Vào internet bằng sim vinaphone được rồi. Mình xài ROM WM5 cài mãi không vào được, sau khi up lên ROM WM6 giờ vào internet bằng mạng vinaphone ngon lành.

Mình dùng WM5 vẫn vào được GPRS của vina mà. Mình chỉ soạn tin set GPRS và mms gửi 333 là được. mỗi tội là sau vài lần sử dụng được bây giờ cũng toi rồi. Nhân tiện bạn cho hỏi O2 XDA IQ của bạn up lên WM6 chay có ngon không?

kiet_xu

Mình dùng WM5 vẫn vào được GPRS của vina mà. Mình chỉ soạn tin set GPRS và mms gửi 333 là được. mỗi tội là sau vài lần sử dụng được bây giờ cũng toi rồi. Nhân tiện bạn cho hỏi O2 XDA IQ của bạn up lên WM6 chay có ngon không?

Nói chung chạy khá ổn,giao diện đẹp,tốc độ nhanh hơn trước nhưng chỉ tội là phím bấm nhanh tin nhắn giờ chuyển thành phím bấm window media player,phím bấm nhanh contacts chuyển thành internet exploer

canhsatcodong

Em cũng dùng con máy này nhưng khi up lên WM6 thì giao diện nó hơi khác so với WM5, thế nên hơi gặp khó khăn trong quá trình cài đặt. Không hiểu bác nào đã up lên WM6 mà vẫn cài đc GPRS chưa. Nếu có thfi hướng dẫn cho em vơi! em cảm ơn trc nhé!

haipda

có bác nào biết cách cài đặt thông số mms cho máy o2miniS không?em cài mãi mà không được

kiet_xu

Em cũng dùng con máy này nhưng khi up lên WM6 thì giao diện nó hơi khác so với WM5, thế nên hơi gặp khó khăn trong quá trình cài đặt. Không hiểu bác nào đã up lên WM6 mà vẫn cài đc GPRS chưa. Nếu có thfi hướng dẫn cho em vơi! em cảm ơn trc nhé!

Mình up ROM lên WM6 và cài đặt GPRS vẫn bình thường

dopod c720w dùng wm5 có làm được hông vậy bạn?

C720W cài đặt tương tự bạn ạ

phankimmon

Cảm ơn chủ Topic, mình làm theo hướng dẫn vào được Internet, và quan trọng là đã check được mail Exchange. Một lần nữa xin cảm ơn rất nhiều
Hy vọng chủ topic có nhiều bài hay với C720W.

oromeo

Nói chung chạy khá ổn,giao diện đẹp,tốc độ nhanh hơn trước nhưng chỉ tội là phím bấm nhanh tin nhắn giờ chuyển thành phím bấm window media player,phím bấm nhanh contacts chuyển thành internet exploer
Bạn có thể cài File tôi gửi đính kèm để Fix lỗi trên!

monkey00

hoạt động tốt

Tôi cài GPRS trên con T-Mobile SDA , sử dụng tốt trên vinaphone mặc dù cái mạng GPRS của Vina lúc có lúc không -- chán mạng di động của ta quá trả biết bao giờ lên nổi 3G , 2.5G mà làm còn không xong :(

bananas

Tôi cài GPRS trên con T-Mobile SDA , sử dụng tốt trên vinaphone mặc dù cái mạng GPRS của Vina lúc có lúc không -- chán mạng di động của ta quá trả biết bao giờ lên nổi 3G , 2.5G mà làm còn không xong :(

Hi bạn,
Mình cũng đang dùng Tmobile SDA, nhưng set vẫn chưa được. Help me more detail :)
Mình đang dùng bản WM6.1.