• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt Xperia Honami i1/Z Ultra Media Apps Lên các thiết bị Android

Dragon459

Manager
Cài đặt Xperia Honami i1/Z Ultra Media Apps (Album, Movies & Walkman)
lên các thiết bị Android

Giới thiệu:

Các thiết bị phablet Xperia Z Ultra và Honami i1 mới nhất từ ​​Sony có phiên bản cải tiến trong launcher Xperia Home và các ứng dụng đa phương tiện như Album, Videovà Walkman.
Rizal Lovins đã port các ứng dụng media từ các thiết bị Xperia Z Ultra và Honami i1 và giờ đây tất cả Album, Video và các ứng dụng Walkman của Xperia Z Ultra và Honami i1 đều có thể được sử dụng trên tất cả các thiết bị Android

Hướng dẫn cài đặt:

1/ Download các file ZIP ở bên dưới và copy vào thiết bị của bạn.
2/ Tắt thiết bị và đi đến chế độ CWM/TWRP recovery.
Tại đây mình khuyên bạn nên sao lưu ROM hiện tại của bạn để đề phòng trước khi tiếp tục. Trong trường hợp các ứng dụng media không làm việc hoặc bạn muốn gỡ bỏ chúng sau đó, Bạn có thkhôi phục lại ROM trước từ CWM/TWRP recovery
Install file “V.2_SONY_Xperia_i1_Honami_Media_Apps_By_Rizal_Lovins-signed_2.zip”​
.
3/ Quay trở về menu trong CWM/TWRP recovery và khởi động lại thiết bị.
4/ Sau khi khởi động lại hoàn toàn. Các bạn tiếp tục tắt thiết bị và đi đến chế độ CWM/TWRP recovery một lần nữa
Bây giờ thì bạn install file“WALKMAN_SemcMusic_Xperia i1 Honami_Z Ultra.zip” .​
5/ Quay trở về menu trong CWM/TWRP recovery và khởi động lại hoàn toàn thiết bị một lần nữa. => Với các thiết bị 4.2 trở lên thì đến đây là đã xong.
6/ Nếu thiết bị của bạn đang sử dụng Android 4.1.2, Bạn tiếp tục tắt thiết bị và đi đến chế độ CWM/TWRP recovery một lần nữa và install file “SemcDlna_Fix_Only_For_JB-4.1.2-signed.zip” rồi khởi động lại.
=====>Done !!!. Bây giờ bạn đã có thể trải nghiệm Media Apps của Xperia Z Ultra và Honami i1 trên thiết bị của bạn rồi,

Yêu cầu : Thiết bị đã Root và có cài CWM or TWRP

thuglife18

Well-Known Member
có trích dc pm Phim của nó cài riêng ko ko a Dragon và nếu cài xong e dùng pm TB xóa đi file Album thì có gọi là sạch ko a hay vẫn còn tồn lại trong máy ko a

Dragon459

Manager
có trích dc pm Phim của nó cài riêng ko ko a Dragon và nếu cài xong e dùng pm TB xóa đi file Album thì có gọi là sạch ko a hay vẫn còn tồn lại trong máy ko a
Vẫn có file apk của ứng dụng video này nhưng k phải là port từ Honami ra đó bạn.
Còn nếu bạn vẫn muốn trình video của Honami này thì mình sẽ chỉ qua bạn cách bỏ rồi bạn làm coi thế nào. :D

Còn cài xong rồi gỡ mình e là không sạch. Nó liên quan khá nhiều mục. :-?

thuglife18

Well-Known Member
Vẫn có file apk của ứng dụng video này nhưng k phải là port từ Honami ra đó bạn.
Còn nếu bạn vẫn muốn trình video của Honami này thì mình sẽ chỉ qua bạn cách bỏ rồi bạn làm coi thế nào. :D

vâng a oánh cho e cái cách trích ra vs, để e trích cái nghe nhạc vs cái phim

thuglife18

Well-Known Member

a ơi khi nào a viết hd cho e dc a

Dragon459

Manager
vâng a oánh cho e cái cách trích ra vs, để e trích cái nghe nhạc vs cái phim

a ơi khi nào a viết hd cho e dc a
Trước hết thì bạn hãy restore lại bản rom đã backup hoặc flash lại rom cho sạch sẽ. Sau đó thử làm như mình nói nhé
Để trích trình video ra như bạn nói hôm qua thì bạn không cần cài WALKMAN_SemcMusic_Xperia i1 Honami_Z Ultra.zip .
Bung file V.2_SONY_Xperia_i1_Honami_Media_Apps_By_Rizal_Lovins-signed_2 bạn bỏ các file apk trong system/app liên quan tới music và galery như :
Mã:
FBMusicLike.apk
GoogleLyricsPlugin.apk
GoogleMusicExtension.apk
LyricsMusicAddon.apk
MusicWidget.apk
PhotoSlideshow.apk
PhotoWidget.apk
SemcAlbum.apk
SemcMusic.apk
SemcMusicVisualizer.apk
Sau đó đem flash lại V.2_SONY_Xperia_i1_Honami_Media_Apps_By_Rizal_Lovins-signed_2.zip mới và SemcDlna_Fix_Only_For_JB-4.1.2-signed.zip coi sao nhé.
Good luck for you \-/

thuglife18

Well-Known Member
Trước hết thì bạn hãy restore lại bản rom đã backup hoặc flash lại rom cho sạch sẽ. Sau đó thử làm như mình nói nhé
Để trích trình video ra như bạn nói hôm qua thì bạn không cần cài WALKMAN_SemcMusic_Xperia i1 Honami_Z Ultra.zip .
Bung file V.2_SONY_Xperia_i1_Honami_Media_Apps_By_Rizal_Lovins-signed_2 bạn bỏ các file apk trong system/app liên quan tới music và galery như :
Mã:
FBMusicLike.apk
GoogleLyricsPlugin.apk
GoogleMusicExtension.apk
LyricsMusicAddon.apk
MusicWidget.apk
PhotoSlideshow.apk
PhotoWidget.apk
SemcAlbum.apk
SemcMusic.apk
SemcMusicVisualizer.apk
Sau đó đem flash lại V.2_SONY_Xperia_i1_Honami_Media_Apps_By_Rizal_Lovins-signed_2.zip mới và SemcDlna_Fix_Only_For_JB-4.1.2-signed.zip coi sao nhé.
Good luck for you \-/

còn nếu e chỉ mún dùng thằng walkman ko thì sao a

Dragon459

Manager
còn nếu e chỉ mún dùng thằng walkman ko thì sao a

Bạn hỏi rất xoáy. :))

Nếu bạn muốn dùng thằng ý thì bắt buộc phải flash WALKMAN_SemcMusic_Xperia i1 Honami_Z Ultra.zip
Tiếp tục bung file V.2_SONY_Xperia_i1_Honami_Media_Apps_By_Rizal_Lovi ns-signed_2 bạn bỏ các file apk trong system/app liên quan tới video và galery.

:p bạn thử xem

hoangphonghd

Bạn hỏi rất xoáy. :))

Nếu bạn muốn dùng thằng ý thì bắt buộc phải flash WALKMAN_SemcMusic_Xperia i1 Honami_Z Ultra.zip
Tiếp tục bung file V.2_SONY_Xperia_i1_Honami_Media_Apps_By_Rizal_Lovi ns-signed_2 bạn bỏ các file apk trong system/app liên quan tới video và galery.

:p bạn thử xem

Honami launcher này có cài đc cho all device android 4.1.2 ko
hay cỉ dành riêng cho Smartphone sony vậy
mình dùng VEGA R3 4.1.2 flash honami xong đứng logo
ko vào đc

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Honami launcher này có cài đc cho all device android 4.1.2 ko
hay cỉ dành riêng cho Smartphone sony vậy
mình dùng VEGA R3 4.1.2 flash honami xong đứng logo
ko vào đc

Đây là media App của Honami chứ k phải launcher

hoangphonghd

Sao link down cứ kick chạy 8s
rùi lại bắt kick nữa ko đc
bắt kick hoài là sao nhỉ

sghd820

xác nhận ko cài được trên htc sensation chạy rom ViperS 5.1.0 8-| .flash xong toàn bị reset lại máy ;( .hic dù sao cũng cám ơn bạn