• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài firmware Nokia N97 trên Nokia 5800XM!

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
Vậy ra cuối cùng ta có thể flash FW N97 lên 5800 đc không các bạn ? Sốt ruột quá.

Mình nghĩ là không,sẽ không Flash được :(
PS:vì máy N97 nếu ai xài rồi sẽ thấy khác 5800 nhiều lắm,chỉ cái home screen thôi là khác rồi,N97 có mấy cái widget,có tích hợp nhiều thứ mà 5800 không có,nếu FW N97 mà chạy được trên 5800 là rất hay,chắc cũng không ai dám thử nhỉ :D

your_rules

Chắc chắn ko rùi! Cai này mình làm như thế này!
Lấy con N97 ra, cài chuong trình chụp màn hình như ScreenSnap, sau đó shot và tấm! Copy vào 5800, mở chuong trình Gallery ra, và để full Screen.. Xong, vậy là ta có 5800 chạy FW N97 ( fake 100%)
Không tin các bạn thử làm xem!

Cái này thì nói làm gì nữa chài, cũng như pc, chụp hình winvista rùi dùng hình chụp đó làm hình nền cho winxp, làm cho người ngoài nhìn vô thấy cứ như là mình đang xài win vista vậy
Bạn này vui thiệt :D

kaizvn

không flash đc, cái hình trên là tụi tung của chụp screenshot sau đó để dùng trình xem ảnh để lên 5800 xD....

Kenji1992

Cái này thì nói làm gì nữa chài, cũng như pc, chụp hình winvista rùi dùng hình chụp đó làm hình nền cho winxp, làm cho người ngoài nhìn vô thấy cứ như là mình đang xài win vista vậy
Bạn này vui thiệt :D

pac nói chính xác , đây chỉ là hình chụp màn hình của n97 và cho vào 5800 thôi , mấy pác xem kĩ 2 hình 1 và 2 là sẽ thấy , vì sao có 2 chư offline và 2 cái đồng hồ chạy hok đúng với nhau . , và chữ offline ở trên nằm ở nền màu đên , còn chữ off thứ 2 nền màu tím tim .

your_rules

Đúng rồi, bạn nói thì mình mới để ý đến, vậy thì việc cài fw n97 trên 5800 là chuyện k thể rồi

Hoden

Super V.I.P
pác jack chơi hàng mìn rồi :))
topic này close đc rồi :|
cuối cùng thì cả topic này bị biến thành "lừa" mất rồi.:D

người ta đã bõ công sức test cho các bạn .và lấy phone của mình test rủi ro rất cao .tuy không thành công.

nhưng các bạn không nên nói vậy sao các bạn không tự làm lấy. đợi người khách làm xong rồi lại đứng ra chê bai.các bạn tự làm đi rồi hãy nóiX-(X-(

kidkylin

jack chỉ cập nhật thông tin cho các bạn thôi chứ đâu có chắc chắn mà các bạn lại nói như vậy?

Và nếu cái này là fake thật thì cũng chỉ nokia mới tung ra dc vì thông tin này đã xuất hiện trên các nguồn trong nước cũng như nước ngoài từ mấy tháng trc còn N97 thì chỉ mới dc phân phôí rộng rãi trên thế giới trong thời gian gần đây.

P.s: nói người hãy xem lại mình.....

Posted via Mobile Device

tuanmobile_pro

em giám chắc là không có luôn!! đó là ảnh thật thjf chắc cưng chỉ là themes thôi!! 1110i>>>1600 thì được mà còn phải can thiệp phần cững nũa là!! 5800>>>N97 thì chắc là never!!!

Steavankas

cũng có khả năng lắm:
1, 2 máy cùng hệ điều hành.
2, cấu trúc phần cứng tương đổi giống nhau (CPU,RAM,...)
Mà nếu như vậy thật thì cũng đã phết nhỉ

JuRay-Duan

cũng có khả năng lắm:

Nếu làm đc thì N97 còn ai mua nữa?? Dùng 5k8 hết cho rồi :-?:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
cũng có khả năng lắm:

Thế bạn quên con N97 còn có bàn phím QWERTY còn 5800 không có bàn phím. Nội cái bàn phím không thì đã là khác biệt rất lớn rồi. Ngay cả một số game cũng phân biệt rõ bản nào cho 5800 và bản nào cho N97. Trên nguyên tắc là không thể cài. Còn ai có gan thì cử thứ rồi cho anh em biết kết quả

Status
Không mở trả lời sau này.