• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cái này cũng giúp cho N6600 dùng MP3 làm nhạc chuông

nokibeo

cài cái này xong làm nhạc chuông vẫn chưa ổn định bro ơi, lấy những bài nhạc cỡ 10 giây nó hát hết 1 lần là quay sang nhạc chuông gốc của máy rôì. Bro có cái nào khác ko, cho em với

HungNam

Với định dạng 128 và 44.1:))

Mình cài chương trình này cho máy Nokia 6600 nhưng không có gì "ảnh hưởng" cả. Vẫn bình thường như lúc chưa cài, MP3 vẫn không thể làm nhạc chuông được.

Nếu được, bạn vui lòg hướng dẫn giúp mình nha. Cảm ơn nhiều !

PhamHoangVu

Mình cài chương trình này cho máy Nokia 6600 nhưng không có gì "ảnh hưởng" cả. Vẫn bình thường như lúc chưa cài, MP3 vẫn không thể làm nhạc chuông được.

Nếu được, bạn vui lòg hướng dẫn giúp mình nha. Cảm ơn nhiều !
Mình chỉ cho bạn 1 cách lấy mp3 làm nhạc chuông mà kô cần phải cài soft gì cả. Cách này bạn phải làm trên PC mới đc nhá.

Bạn chọn 1 bài nào đấy-->vào Properties của nó-->sang Summary--> Advanced--> rồi bạn đền tên vào 1 trong những ô trong mục Music, save lại là đc, cho vào máy là có thể lấy bài đấy làm nhạc chuông rồi.

Good Luck:D :D :D

minchou19

Mình chỉ cho bạn 1 cách lấy mp3 làm nhạc chuông mà kô cần phải cài soft gì cả. Cách này bạn phải làm trên PC mới đc nhá.

Bạn chọn 1 bài nào đấy-->vào Properties của nó-->sang Summary--> Advanced--> rồi bạn đền tên vào 1 trong những ô trong mục Music, save lại là đc, cho vào máy là có thể lấy bài đấy làm nhạc chuông rồi.

Good Luck:D :D :D

làm gì có cái advanced nào trong summary???:O

boydepzai9x

Đồng ý là wav có chất lượng không tồi nhưng nếu so sánh dung lượng với mp3 thì ... trời hỡi :|
Mình đã dùng Codec Mp3 Ogg WMA trên 6600 dùng rất tốt, nhạc chạy đến khi nào máy bên kia bị mạng báo Disconnect luôn, chỉ có điều cũng hạn chế phần thông số cần là 128kbps và 44100Hz và nhạc này cần đặt ở E:\sounds\

rocktieuthu

vậy bạn có bản wma plus không cho mình xin đi minh mới lập nick nên không down được up lên mediafire nha bạn thank ban nhiều

C1LY

tốt nhất là bạn cứ dùng nhạc wav làm nhạc chuông, vì nhạc wav chất lượng hơn

Công nhận làm nhạc chuông = wav cũng rất hay, nhưng cái mình thích nhất ở dùng file wav là tha hồ chỉnh sửa âm lượng to nho, nhịp điệu, độ vang... của file chỉ = công cụ đơn giản Sound Recorder của Win. Còn nhạc chuông mp3 là file nén nên gần như ko chỉnh sửa gia giảm gì thêm, nếu có chỉnh sửa thì nghe rất tệ.

gunsdoncoi

mình thì bị một vấn đề như sau: cài cái chạy MP3 làm chuông này xong thì sử dụng ok, chọn đc các file mp3 làm chuông cuộc gọi và tin nhắn, nhưng đến khi nhận đc cuộc gọi và tin nhắn thì ôi thôi: cứ thế nó hát cho hết bài, rung hết nghỉ luôn.bàn phím treo cứng luôn kô ấn đc phím gì, bao giờ bài hát hết thì nó mới về trạng thái cũ, chỉ còn cách tắt nguồn nó mới câm, khởi động lại máy, dùng đc 1 2 lần kô bị treo sau lại dính, cứ ai gọi và nhắn tin đến là chuông và rung mệt nghỉ luôn.Nếu kô dùng nhạc mp3 hay wav làm chuông thì máy kô vấn đề gì. Ai bị thế này chưa. Ngán quá tớ cho nó đi nghỉ hưu luôn rồi.