• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài nhạc chuông tin nhắn cho Android

mình vừa tìm ra một cách rất dể để cài nhạc chuông tin nhắn cho android (ai biết rùi đừng chém em nhé!)
B1: chuẩn bị một nhạc chuông *.mp3
B2: sao đó rename *.mp3 thành *.m4a
B3: vào thẻ nhớ tạo thư mục sdcard/media/audio/notifications
B4: past file *.m4a vào sdcard/media/audio/notifications
B5: vào tin nhắn cài nhạc chuông của mình thôi!

tanvoviem

sao phải rắc rối thế nhỉ, mình cứ copy file nhạc chuông mình muônc đặt làm nhạc tin nhắn, nhạc báo mail vào folder ring tones rồi set là ok.

kutamitsu

Mình cài rom mui có tự chọn hết rồi, ko cần lách cách làm gì nhiều, thích bài gì chọn như chọn nhạc chuông thôi

yeskia

Moderator
mình vừa tìm ra một cách rất dể để cài nhạc chuông tin nhắn cho android (ai biết rùi đừng chém em nhé!)
B1: chuẩn bị một nhạc chuông *.mp3
B2: sao đó rename *.mp3 thành *.m4a
B3: vào thẻ nhớ tạo thư mục sdcard/media/audio/notifications
B4: past file *.m4a vào sdcard/media/audio/notifications
B5: vào tin nhắn cài nhạc chuông của mình thôi!

Cách này khá hay, nó xử lý nhạc tin nhắn cho các dòng máy Samsung Galaxy, hầu như không thể chọn được nhạc riêng cho tin nhắn, kể cả trong trình phát nhạc (nó chỉ cho chọn nhạc chuông cuộc gọi thôi), nhưng với các file mp3 có bitrate lớn - cỡ 320 Kps thì nó không chạy.

Cách này khá hay, nó xử lý nhạc tin nhắn cho các dòng máy Samsung Galaxy, hầu như không thể chọn được nhạc riêng cho tin nhắn, kể cả trong trình phát nhạc (nó chỉ cho chọn nhạc chuông cuộc gọi thôi), nhưng với các file mp3 có bitrate lớn - cỡ 320 Kps thì nó không chạy.

vào trang mp3.m.zing.vn download nhạc với cỡ 24Kps là ok!

khong_co_ai

Active Member
root máy rồi cài root explorer chỉ việc copy file *.mp3 vào thư mục
system\media\audio\notifications
nếu làm nhạc chuông thì copy vào thư mục ringtones làm nhạc báo thức thì vào alarms
Mà root máy rồi thì còn làm được nhiều cái khác nữa chứ không nói gì là chép nhạc làm nhạc chuông

longntt105

có ai có nhạc tin nhắn nokia ko ? cho em xin 1 cái để làm nhạc tin nhắn vơi

pvt_dh72

nhac chuong tin nhan

root máy rồi cài root explorer chỉ việc copy file *.mp3 vào thư mục
system\media\audio\notifications
nếu làm nhạc chuông thì copy vào thư mục ringtones làm nhạc báo thức thì vào alarms
Mà root máy rồi thì còn làm được nhiều cái khác nữa chứ không nói gì là chép nhạc làm nhạc chuông

mod cho em hỏi phát.Tình hình là em đã tạo đc 3 folder là ringtons,noti.....,alams.nhạc chuông và tin nhắn thì em set dc rồi chỉ duy nhất là cái nhạc chuông báo thức k tài nào làm dc.đã cho nhạc vào folder alams nhưng khi vào cài đặt báo thức thì nó k có bài hát mình vừa cài vào .liệu có phải đổi đuôi gì k mod.giúp em với.thank bác nhiều

venusian

Moderator
mod cho em hỏi phát.Tình hình là em đã tạo đc 3 folder là ringtons,noti.....,alams.nhạc chuông và tin nhắn thì em set dc rồi chỉ duy nhất là cái nhạc chuông báo thức k tài nào làm dc.đã cho nhạc vào folder alams nhưng khi vào cài đặt báo thức thì nó k có bài hát mình vừa cài vào .liệu có phải đổi đuôi gì k mod.giúp em với.thank bác nhiều

Bạn đang dùng máy gì thế.

pvt_dh72

Bạn đang dùng máy gì thế.
làm phiền mod phát nữa.E hỏi hơi ngoài lề chút.e mới cài android k biết tren pda viet có threar nào mà các thành viên vào đó up những bản rom android mới cũng như thảo luận vậy mod.em kiếm hoài đau đầu quá.Mod có thể cho em cái link đó dc k ah.thank mod nhiều lắm lắm

pvt_dh72

Bạn copy các bản nhạc chuông có đuôi .mp3 vào thư mục Alarms (tạo ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ chứ không để trong thư mục Notifications nhé).

ah ra vậy.để em thử coi thank bác nhiều lắm chúc bác nhiều sức khỏe ah