• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài phần mềm cho iPhone

thugip

Mình có đọc mấy bài về chủ đề này nhưng chưa hiểu nên làm chủ đề mới để hỏi. Máy mình vẫn chưa cài được ứng dụng nào vào cả. Lúc mình nhấn vào phần cài đặt nó hiện dòng chữ báo không nối được EDGE rồi vào add Sỏuces cũng chỉ báo lỗi mỗi khi muốn add ứng dụng gì đó. Các bạn giúp mình

nnnnnn

thương quá
dùng iPhone PC Suite chưa có thì tìm
mở ra làm theo hướng dẫn
cả đống luôn

Shooter

Mới bắt đầu xài iPhone mà trước giờ chưa hề xài các loại PDA Phone, nên đọc kỹ những bài hướng dẫn cách sử dụng trước khi hỏi như thế này. Nếu mua ở tiệm, nên hỏi người bán cách cài đặt. Trường hợp bạn nêu là do chưa có khái niệm gì về Wifi thì phải. Nếu không có Wifi access point thì cài qua GPRS trong phần setting EDGE, vì Installer là công cụ tải và cài đặt applications từ internet. Khi nào rành rẽ rồi thì sẽ tìm hiểu thêm về cách cài đặt ofline bằng iPhone PC Suite.