• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cải thiện chất lượng camera cho 5800 XP

simhoang

Chủ topic xem lại file .7z dùm nhe ,nó là file nén nhưng không bung được và rename hok thấy có tác dụng .

Các bạn chịu khó xem lại thao tác tren pc xem nha!mọi người làm bình thường cả mà! Bạn rename nhưng nhớ vào pc chọn chế độ hiển thị đuôi của file nha.nói chung là làm sao các bạn xóa được chữ " .7z"(cả dấu chấm nữa) là ok (hoặc vào x-plore của ĐT rename đảm bảo thành công).còn trơ trơ đuôi sis vậy là dùng thôi
Posted via Mobile Device

o0Bdra0o

Các bạn mở My Computer lên, Trên phần Menu bar chọn "Tools/Folder Options/View" rồi bỏ dấu tích ở mục "Hide extensions for known file types" đi là sẽ hiện lên đuôi 7z thôi

hoangtai_vtvn

Các bạn mở My Computer lên, Trên phần Menu bar chọn "Tools/Folder Options/View" rồi bỏ dấu tích ở mục "Hide extensions for known file types" đi là sẽ hiện lên đuôi 7z thôi

Đúng như bác nói ,đã thành công ,thanks .

hoangtai_vtvn

2 bức ảnh chụp bằng 5800 .trước và sau khi làm theo hướng dẫn .

cả 2 bức đều để chế độ chụp tự động ,từ 1 góc . Các bác xem rùi cho em ý kiến coi là bức nào trước và bức nào là sau khi làm như hướng dẫn ?cho ý kiến cho em nhé !

Chỉnh sửa cuối:

o0Bdra0o

Mình đoán bức thứ 2 là làm sau vì chữ ở bình nước nhìn rõ hơn và không thấy cái ở cạnh cốc đâu :p

BuuPhucCT

Well-Known Member

cả 2 bức đều để chế độ chụp tự động ,từ 1 góc . Các bác xem rùi cho em ý kiến coi là bức nào trước và bức nào là sau khi làm như hướng dẫn ?cho ý kiến cho em nhé !

Mình thấy cũng vậy. Chẳng cải thiện gì mấy:)

Hoden

Super V.I.P
cách này cũ rùi mà có cách khác nằm trong box thảo luận có cải thiện hơn nhiều

hoangtai_vtvn

Lúc đầu mình cũng hok nghĩ là có ,sau khi làm thì nhìn 2 hình thấy hình 1 rõ hơn tí đấy chứ nhỉ ?nhìn chữ Super Water rõ hơn mà bạn .
Bạn hoden nói trong box thảo luận có cách khác cải thiện hơn nhiều là chỗ nào ?bạn cho link được ko ?mình tìm hết trong đó mà cũng chĩ thấy quanh quanh cách copy text này vào máy thôi .