• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cải thiện tốc độ cho UIQ3- Hack speed

sayyouwill

Speed boost for your UIQ3 phone của tác giả Darkus từ smart-se.ru:

1.Đầu tiên các bạn sử dụng các chức năng như tạo tin nhắn mới, tìm kiếm danh bạ, tốc độ của jogdial để so sánh với tốc độ sau khi cài.

2.Cài đặt pips_uiq_1_2_ss.sis

3.Cài đặt stdioserver_uiq_1_0.sis

4.Khởi động máy, theo người viết phần mềm thì có thể khởi động thêm lần nữa nếu cần thiết

5.Lặp lại các thao tác ở bước 1 để kiểm tra xem máy có chạy nhanh hơn không nhé

Mình tải kèm 2 file pips_uiq_1_2_ss.sis và stdioserver_uiq_1_0.sis cho các bác thử.

File pips_uiq_1_2_ss.sis thì cài vào đâu cũng được còn stdioserver_uiq_1_0.sis thì mặc định cài vào máy.

Mình đã kiểm tra, phần mềm này hoàn toàn có thể gỡ bỏ bằng chức năng uninstall của máy. Các bác yên tâm thử nghiệm nhé

Nguồn từ http://www.uiqblog.com

Thấy bài hay thì thanks nhé.

nglecuong

không có cải thiện đâu, đây chỉ là chiêu đánh lừa. Khi các bác cho load Messaging và contacts lên, sau đó tắt chương trình đi thì địa chỉ của 2 chương trình này vẫn còn lưu trữ trong bộ nhớ (đừng khởi đọng máy nhé), sau này cần vào contacts thì gọi lên, bảo đảm với bác là nhanh hơn nhiều. Cài thêm chương trình => tốn bộ nhớ, máy mau hết pin...

Caohieu88

Nói chung thì mình vẫn thích TweakPeaks 1.30 hơn, nó sẽ giúp chúng ta tối ưu hóa tốc độ máy, các bạn thử xem sao!

xenosensi

mình đã test thử và cho kết quả là: khi mình mở tin nhắn thì nó nhanh hơn được 1 chút so với bình thường.. nhưng khi remove và cài TweakPeaks 1.30 vào thì tốc độ được cải thiện đáng kể hơn.. em chỉ có chút ý kiến thế thui.

ngoisaole

lúc trước mình cũng cài TweakPeaks 1.30 rùi sau đó làm thêm cái này nữa nhưng hình như tốc độ cũng như vậy cả a. chẳng thấy gì là rõ ràng cả

nam470

Máy M600i của mình giờ chậm quá, rõ ràng nhất là lúc tắt cái khóa Iphone lock. Mình cài iphone lock, themes iphone, icon iphone. Vậy mà lúc tắt cái khóa (kéo-thả) thấy chậm quá đi mất

duchuup1i

tốc độ mặc định của máy là nhanh lắm rùi.cài làm gì nữa.nhưng cũg thank bạn chia sẽ