• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài tiếng Việt N73 đơn giản (Dùng ngay)

Status
Không mở trả lời sau này.

Thanhxdcd

Nếu bạn xài thì nên xài bản này và áp dụng cho N73 good nhất (Font.Changer.v.1.0.2_with FontRouter LT-modified.sis) còn tên Font thì lấy cài này (YaHeiHandelGotD.ttf) chúc bạn thành công

mình cũng dùng Font.Changer.v.1.0.2_with FontRouter LT-modified.sis nhưng xảy ra lỗi như thế mất 50k ra hàng chạy lại, vì mình tháo thẻ nhớ,khởi động lại, 4 ngón đều vô tác dụng. mình k dám mạo hiểm nữa sợ lại mất xiền oan! sv mà. có cách nào giải quyết k b?

chymchyk

cho e hỏi là sau khi thay TV cho máy thì tốc độ máy chay như thế nào vậy các bác ??????

Thanhxdcd

Cắm Sạc vào để cứu Died phone đi bạn

mình cũng đã làm theo hướng dẫn cách cứu die của bạn sau khi 4 ngón. nhưng cắm sạc vào chờ mãi k có dấu hiệu gì cả( mình đã đọc kỹ hướng dẫn và làm đi làm lại vẫn k ăn thua)

Thanhxdcd

mình vừa làm lại đúng theo bạn dùng JbakTaskMan và Starter_Arm.rsc? nhưng tắt máy cắm sạc chờ mãi k thấy gì cả? hay chỉ khi died thì mới có tác dụng?

Thanhxdcd

Tất cả files mới nhất đều up ở đầu bài, nếu làm OK thì không có chuyện Died nhé. Tập tin Starter_Arm.rsc đã tích hợp sẵn vào file TV-N73 tuy chon.sis

Đâu cần bạn chép thêm Starter_Arm.rsc vào làm gì>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

oh thế hả! mình k bít. để mình làm lại thử. thanks!

dungp2011

Cứu phone died thì sao lại dùng 4 ngón format, treo thì tháo pin ra rồi lắp vào, ghim sạc và chờ... như hướng dẫn. Mình thay font đâu cần cài pm nào, chép font vào E/resource/Fonts.

Thanhxdcd

N73 muốn dùng ổn định thì chọn lấy 1 font ưng ý nhất sau đó cài vĩnh viễn, như vậy có 4mat cũng không cần cài lại

cài font vĩnh viễn như thế nào vậy b? ah tiên đây cho mình hỏi mình cài xong tới
1. Cài đặt JbakTaskMan (bắt buộc vào ổ C)
2. Cài đặt RPDomainPlus v2.03_VN-New.sis(bắt buộc vào ổ C)
3. Cài đặt TV-N73 tuy chon.sis
Sau khi cài hoàn tất 3 files trên mở RPDomain Plus nhưng mở RPDomain Plus thì k vào đc. chỉ hơi nháy màn hình thôi k vào đc RPDomain Plus

Thanhxdcd

Nghiêm cấm cài RomPatcher. Không cài được thì dùng tiếng Anh nhé. Hướng dẫn đến thế mà còn ko làm được thì bó tay.com

mình làm đc rùi! thanks b nhìu nhe! b hướng dẫn luôn cho mình cách cài font vĩnh viễn cái. M gà khoản này lắm.:-??

leminhhai111

Nghiêm cấm cài RomPatcher. Không cài được thì dùng tiếng Anh nhé. Hướng dẫn đến thế mà còn ko làm được thì bó tay.com

mình làm đc rùi! thanks b nhìu nhe! b hướng dẫn luôn cho mình cách cài font vĩnh viễn cái. M gà khoản này lắm.:-??

Chí cần phán 1 câu như vậy là làm dc ngay hay thật

PS : T dự án FW tiếng việt gần thành công chưa T ?

trandat2404

Cài FontRouter vào ổ đĩa E:
Sau khi cài xong mở X-plore nhấn phím 6 vào 2 files và đánh dấu như hình là vĩnh viễn:

Fonts TTF thì chép vào E:\Data\Fonts

Đã xong FW nhưng mình vothien dùng thui >> Không đụng hàng>:)>:), rảnh sẽ làm quả Video

ặc

àh anh Thiện này, cho em hỏi cái
cài phần bên này so với topic hack vĩnh viễn và vh 100% n73 kia, thằng nào làm máy chạy nhanh hơn không ?? e cài bên topic kia, bị update error, cài thủ công ok nhưng seo chậm quá :-s
k dùng đc tools rams luôn. e có hỏi anh bên http://www.pdaviet.net/showthread.p...a-sẻ-kinh-nghiệm-sử-dụng-N73-và-N73-ME/page27
có fix đc gì hok
phần gõ tiếng việt trong bản vh 100% kia có vẻ bị lỗi khi gõ nhanh, fix thế nào đây anh Thiện ?
cám ơn anh nhiều :)

dungp2011

Sau mấy ngày sử dụng TV của vothien12345, tốc độ nhanh hơn FW cũ quá xá, xài tiện lợi vô cùng.
Theo mình nghĩ, cài font vào thẻ nhớ đâu có gì bất tiện, không gây lỗi, muốn đổi font khác dễ dàng.

kloan

Mình theo VoThien12345 từ đầu, thấy cũng không quá khó đâu các bạn, lúc đầu do chưa chạy lại phần mền ĐT mới, lên cài báo lỗi, chạy lại thì từ đó đến nay chạy trơn chu, và đến cách này thì càng đơn giản hơn nhiều, chạy lại phần mền lên nhớ lấy cọng thun cột chắc chắn chuôi cáp lại, vì mình cũng bị một lần chủ quan bị lệch chuôi phải ra hàng chạy lại, tất nhiên khi cài thêm các tiện ích thì phải chịu khó, kể cả nó có chậm hơn đôi chút cũng không sao, đến phàn mền chính hãng cũng chưa hoàn hảo nữa mà phần này chỉ có mình bạn VOTHIEN12345 cố gắng rất nhiều vì ACE của DĐ, muốn có TV ngon lành phải cố gắng mày mò thêm, đừng hỏi nhiều quá bạn VT hướng dẫn nhiều lần quá cũng oải lắm... Một số phần mền có duôi Jad , không chạy được thì vào RPD huỷ tự kích hoạt là sử dụng được ngay à. Không có gì là hoàn hảo cả, mong Anh VT cố gắng hơn nữa vì ACE của D Đ để ACE dùng, cá nhân tôi rất cám ơn Anh bỏ quá nhiều thời gian công sức vì cộng đồng, còn các bạn có tiệm mà cài cho khách cũng chém vừa thôi, thì thực tình các bạn cũng đi chôm chỉa mà chém quá sau này ai mà dám tâm huyết nữa, còn mình chơi nghiệp dư nhưng ACE nhờ cũng mất việc lắm ,nhưng cài dùm mình cũng để nguyên bản chứ ko chỉnh sửa làm gì... Anh VT cố gắng nữa nhé, chúc Anh khoẻ.!!!

nguyentanbinh

Well-Known Member
anh thien oi
giup em voi
sao cai phai tv no báo updat corro vay anh.lam sao cai duoc gio

- Nếu đã từng hack vĩnh viễn lúc Fortmart máy thì cài đặt update error là đúng nếu khắc phục vào C : Sys / Bin xóa File RPDomain.exe gì đó ko rõ tên file này liên quan đến RPDomain 2.3 lúc hack vĩnh viễn chương trình lúc 4 ngón. Chúc bạn thành công

dungp2011

vothien12345 khắc phục lỗi bỏ dấu TV không được trong ScShortcutEngine.r01 được không? Mình bỏ dấu chữ "Tin nhắn" thì bị lỗi không mở được Cài đặt.

dungp2011

Bác vothien12345, thỉnh thoảng mình nhấn phím nghe nhạc không có tác dụng, phải vào menu hoặc khởi động lại thì vào được.

Status
Không mở trả lời sau này.