• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài từ điển cho iPhone (Anh - Việt, Việt - Anh...)

thangbengangnguoc

Cài từ điển cho iPhone (Anh - Việt, Việt - Anh...)​

Đầu tiên là cài từ điển Wedic:
Dùng ibrickr cài wedict vào iphone,

Cài dữ liệu:

Load data cho wedict tại đây. (chỉ down phần tarball thôi) dùng winzip giải nén sẽ được 3 file có đuôi: .info; .idx; .dict.dz. Tiếp theo rename file .dict.dz thành .dict.gz , tiếp tục giải nén file này bằng winzip (extra) bây giờ sẽ có file .dict
Có thể download bộ data từ điển đã được giải nén sẵn ở đây :
stardict-dictd_anh-viet-2.4.2.rar

stardict-dictd_viet-anh-2.4.2.rar

Dùng ibrickr tạo folder tên weDict theo đường dẫn: /private/var/root/Library/weDict. sau đó upload 2 file .dict và .idx vô thư mục weDict.

Cài Unicode tiếng Việt Để có thể đọc được tiếng Việt nhé.
P/S: Những bạn nào muốn có thêm từ điển Longman thì down tại đây.Sau đó thực hiện xả nén và rename như với TĐ A-V, tiếp theo các bạn upload 2 file .dict và .idx vào thư mục weDict chứa data của TĐ A-V luôn, vậy là có 2 bộ từ điển rồi.

Hoặc bạn cũng có thể cài data bằng cách thêm source của iphone.billydragon.net sau đó install trực tiếp trên máy qua Installer 3.0

Chúc thành công.

Chúc Vui!!!!

ng_luong

Sao mình cài vào máy mình ver1.1.4 mà ko được ? mặc dù nhấn chữ (i) có Location Anh viet mà đánh vào xong search no chẳng có gì ??? là sao hay mình đưa lộn folder /private/var/root/Library/weDict (1) /private/var/mobile/Library/weDict (2)

Huycl2507

Sao mình cài vào máy mình ver1.1.4 mà ko được ? mặc dù nhấn chữ (i) có Location Anh viet mà đánh vào xong search no chẳng có gì ??? là sao hay mình đưa lộn folder /private/var/root/Library/weDict (1) /private/var/mobile/Library/weDict (2)

Nếu có wifi bạn có thể add source : iphone.handheld.com.vn để cài đặt nha:D

XuanTruong

Super V.I.P

Đường dẫn và tạo thư mục weDict chính xác là: /var/mobile/Library/weDict
Sau đó chép Data vào thư mục weDict là OK! Chúc thành công!;;)

whitewinter

Mình đã upload cả 2 file anh- việt , việt anh. Sao nó chỉ ra được một file anh- việt thôi à. Có ai biết bệnh này không vây?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã upload cả 2 file anh- việt , việt anh. Sao nó chỉ ra được một file anh- việt thôi à. Có ai biết bệnh này không vây?

Bạn đã chép đủ 4 file như dưới đây vào chưa??? Phải đủ cả 4 file này mới chạy được cả Anh - Việt và Việt - Anh!!! Chúc vui!;;)
dictd_anh-viet
dictd_anh-viet.dict
dictd_viet-anh
dictd_viet-anh.dict

jirachi

ko biết phải cảm giac ko, mình thấy vdict của mình search hơi lâu , mình install wa source hhvn vdict 0.9-1 , chỉ xài A-V, Nhật Anh và Anh Nhật :| hay nhìu loại wa' nó chậm nhỉ
thân,

loteo

Sao TD của e sau khi search xong nó những ô vuông..lam sao để ra chử bình thường .. a nào biết chỉ dùm.Thank!

hasitinh

mình cũng bị ô vuông mình cài fons cho no trong add source:iphone.handheld.com.vn cài restore original fonts no ghi (package dowmload failed) là sao vận bạn .mình cài trên wifi lận gprs mà vận o đc.

h0llych33toz

Mình cài đặt wedict rồi, khi ấn vào chữ i thì nó có hiện ra chọn từ điển, tick hết rồi nhưng ra ngoài tra nó vẫn not found là sao. cài wedict từ HHVN source, update rồi cài data từ cái dictionnair trong installer. cài 2 cái English - French và French - English. có cao thủ nào giúp mình cái. cảm ơn trc' :D

XuanTruong

Super V.I.P
Mình cài đặt wedict rồi, khi ấn vào chữ i thì nó có hiện ra chọn từ điển, tick hết rồi nhưng ra ngoài tra nó vẫn not found là sao. cài wedict từ HHVN source, update rồi cài data từ cái dictionnair trong installer. cài 2 cái English - French và French - English. có cao thủ nào giúp mình cái. cảm ơn trc' :D

Có thể sai đường dẫn lưu Data! Bạn cài Soft sau đó dùng WinSCP copy Data đúng đường dẫn là OK!;;)

h0llych33toz

nhưng mình down cái package French - English va English - French trong Dictionnaire mà, mình vào trong Finder của iphone PC suite tìm mãi 2cai đó mà ko thấy, với lại có thấy cũng ko biết copy về chỗ nào cho đúng. cao thủ nào chỉ tớ cái, chưa biết j về nghịch PC suite hết :(

XuanTruong

Super V.I.P
nhưng mình down cái package French - English va English - French trong Dictionnaire mà, mình vào trong Finder của iphone PC suite tìm mãi 2cai đó mà ko thấy, với lại có thấy cũng ko biết copy về chỗ nào cho đúng. cao thủ nào chỉ tớ cái, chưa biết j về nghịch PC suite hết :(

Bạn quay lại trang 1 có nói rồi đó!:)

hameha

help... sao mình làm xong hết rồi, đã thấy biểu tượng nhưng ấn vô lại văng ra lai. restart lun cũng ko được :(( help zới... thanks trước!!!;;)

tanvinh

từ điển này xài cho ipod touch gen 2 được ko vậy ? Tui cần chương trình từ điển free cài như Itunes thôi , ai biết chỉ giùm thanks