• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài ứng dụng trên máy hay trên thẻ thì tốt hơn

Kojiro

Super V.I.P
Mình thì nghiên về thẻ :) Bao giờ thẻ cũng tiện vì nếu có trục trặc gì còn rút thẻ ra xử lý được.

xsamxungx

uhm cài trên thẻ tốt nhất tiện lợi nhanh chóng trừ cái nào đòi hỏi cài trên máy thì mới cài sẵn KJR cho mình hỏi topic sữa lỗi sọc màn hình ở đâu vậy mình tìm hoài mà k thấy search củng k ra k biết sao

songtoan93

Mình thấy nếu bộ nhớ máy lớn thì cài pm trên máy sẽ chạy nhanh và ổn định hơn. Còn nếu bộ nhớ máy nhỏ quá(khoảng vài chục mb) thì nên để dành nhận bluetooth, lúc này cài trên thẻ là tối ưu nhất

Posted via Mobile Device

loveforever1410

Mình dùng 5800 bộ nhớ hơn 80M mà cài phần mềm trên máy giờ còn có 5M .hix.Chỉ có game là cài trên thẻ .Dùng các ứng dụng thấy vẫn ngon trừ cái GSMS nhẹ phèo có 26k mà toàn bị đơ máy khi dùng GSMS để gửi tin nhắn.Mà cái GSMS được dùng nhiều nhất thế mới đau chứ :(

JuRay-Duan

galabuon

trên thẻ 95%, 5% là bị bắt buột phải thế.

Chơi game rất cần bộ nhớ máy

loveforever1410

có ai dùng cái GSMS ko nhỉ .cho hỏi tại sao nó nhẹ phèo co 26k mà khi dùng toàn bị đơ máy.có ai bị như mình ko? nó ngốn ram kinh lắm

MinhThang

Manager
Thường các pm có chức năng tự khởi động theo thiết bị thì nên cài lên bộ nhớ máy, còn lại bạn có thể cài lên thẻ nhớ, tuy nhiên cài trên máy vẫn nhanh và ổn định hơn.

tal0v3t

Mình thì nghiên về thẻ :) Bao giờ thẻ cũng tiện vì nếu có trục trặc gì còn rút thẻ ra xử lý được.

Posted via Mobile Device cài lên the là chuan nhat roi,k phai ban cai gi nua! Pm autorun,va cac pm khac hau het la app cr.ack ,nen hay gap loi..neu cai len may,khoi dong ma treo,fai format may thi ta chang con chi lun :) setting,mes. , contacts... 1 di k tro lai... Còn neu cai len the,thi co the bo the ra,tu tay delete dc soft lam treo may :D kinh nghiem xuong máu ca

tal0v3t

Thường các pm có chức năng tự khởi động theo thiết bị thì nên cài lên bộ nhớ máy, còn lại bạn có thể cài lên thẻ nhớ, tuy nhiên cài trên máy vẫn nhanh và ổn định hơn.

Posted via Mobile Device theo e do on dinh la do app .Nhung dong y voi a la cai len the,luc khoi dong may se cham hon so voi cai len may :) vi fai cho load du lieu tu bo nho ngoai

Trungls

Mình nghiêng về cài trên máy hơn. Kinh nghiệm xài điện thoại không nhiều nhưng cái máy mình xài cũng thấy ổn định.
Không hay test phần mềm, chỉ cài đủ xài. Nên cũng ít phải đối mặt với lỗi hơn.

Cài phần mềm trên máy muốn thì format máy cho sạch còn cài trên thẻ mình ngại format. Nói vậy chứ mình cũng phải để cho máy còn dư 50MB vì chẳng biết mức nào là máy thiếu ổn định.

Posted via Mobile Device

dkdk

Cài phần mềm trên máy muốn thì format máy cho sạch còn cài trên thẻ mình ngại format. Nói vậy chứ mình cũng phải để cho máy còn dư 50MB vì chẳng biết mức nào là máy thiếu ổn định.

Posted via Mobile Device

Mình cũng thắc mắc ko biết để máy còn dư bao nhiu Mb thì máy sẽ chạy ổn định và không bị treo, Mà sao máy e toàn cài trên thẻ, trừ vài Soft cần trên máy, mà mày càng ngày càng giảm dần bộ nhớ máy...giờ còn có 30Mb thôi

loveforever1410

Mình vừa format lại máy và cài trên thẻ thấy dùng ngon hơn thiệt.nhưng cũng trống có khoảng 45M (mình dùng 5800 có bộ nhớ trong 80M thui) nhưng càng ngày bộ nhớ trống sẽ giảm đi ai biết nó phát sinh nhưng file gì?ở đâu ?và xóa đi dc ko?

tal0v3t

Mình vừa format lại máy và cài trên thẻ thấy dùng ngon hơn thiệt.nhưng cũng trống có khoảng 45M (mình dùng 5800 có bộ nhớ trong 80M thui) nhưng càng ngày bộ nhớ trống sẽ giảm đi ai biết nó phát sinh nhưng file gì?ở đâu ?và xóa đi dc ko?

Posted via Mobile Device Thu nhat la cache cua web browser,opera . Thu 2 la cac soft update cua Nokia .Thu bét la cac file rác,registry cua cac soft cai vao,xoá di ... Ai co them gi bo sung nhe

tal0v3t

Mình nghiêng về cài trên máy hơn. Kinh nghiệm xài điện thoại không nhiều nhưng cái máy mình xài cũng thấy ổn định.
Không hay test phần mềm, chỉ cài đủ xài. Nên cũng ít phải đối mặt với lỗi hơn.

Câu tra loi cua ban vê' truoc ðá vê' sau :))

Posted via Mobile Device fomat the lun de hon va k so mat du lieu ( copy cac file can thiet ra may tinh roi moi fomat chu k ai ngu dem nguyen cai the di fomat ma so mat ) con fomat may luc gap loi,dam bao di het :) ( gap loi k khoi dong duoc thi dung co mo ma truy cap vao may ma backup )

Trungls

Câu tra loi cua ban vê' truoc ðá vê' sau :))

Posted via Mobile Device fomat the lun de hon va k so mat du lieu ( copy cac file can thiet ra may tinh roi moi fomat chu k ai ngu dem nguyen cai the di fomat ma so mat ) con fomat may luc gap loi,dam bao di het :) ( gap loi k khoi dong duoc thi dung co mo ma truy cap vao may ma backup )

Nếu bạn biết mình không có máy tính có lẽ bạn sẽ không nghĩ như vậy.
Mà mình cũng chưa hiểu đá nhau ở chỗ nào. Thực tế máy mình là vậy.
Xin được chỉ giáo thêm :).

BuuPhucCT

Well-Known Member
Với những PM thuộc về hệ thống thì thường là nó bắt buộc cài thẳng vào bộ nhờ máy để đảm bảo độ ổn định khi chạy PM.
Còn những PM khác thì sẽ có tùy chọn cài lên thẻ hay cài vào bộ nhớ máy nhưng chỉ nên cài một số PM mà bạn thường xuyên use và có dung lượng nhỏ vào bộ nhớ máy thôi còn những PM dung lượng từ 1MB trở lên thì nên cài vào thẻ nhớ để tránh làm đầy bộ nhớ lưu trữ.
Còn PM dọn dẹp rác thì có thể xài Ecleaner dọn dẹp khá hiệu quả:)

TruongHan

Super V.I.P
Cái nào bắt buộc cài trên máy mới cài thôi,những ai mê test soft thì tốt nhất cứ cài trên thẻ,có cái lợi là có thẻ lấy thẻ nhớ ra mở trên máy tính tìm hiểu về các file mà nó bung trong system,nếu lỗi hay xung đột thì chỉ cần lấy thẻ nhớ ra,đỡ mất công phải format lại máy :)