• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CALL BLOCK

minhcanvao

Mình đang dùng CallerFirewall chặn rất tốt và ng gọi chỉ nghe được máy báo bận ko hề có tiếng chuông đổ.
dung callerfirewall có một đặc điểm là đã cho số điện thoại của ai vào blacklist là người đó vĩnh viễn không gọi đến được cho mình nưa( dù mình chỉ dùng số đó để thử nghiểmX-( và phía người nghe vẫn nghe thấy 1 tiếng chuông rồi mới tắt => người tinh ý là biết ngay mình bị chặn
Call block, Magic call, Black list... mình đều thử qua nhưng ...KHÔNG có cái nào ngắt ngay tắp lự (đều bị 1/2 hồi chuông) nên chỉ dùng để xử lý chặn cuộc gọi theo kiểu thẳng thừng thôi chứ chưa dám thử trong ngoại giao
vậy bạn nên dùng phần mềm smart block này đi,bạn sẽ thấy là có thể dùng để ngoại giao được vì bên người gọi đên hoàn toàn không nghe thấy hồi chuông nào mà là tiếng tut....tut... luôn :D có lẽ pro nhất rồi link Smart block nè
http://www.mediafire.com/file/lzhteimtj8r/Smart Block v2.3-badamgiak23.rar

heoconit999

Phan mem này van co nghe tieng chuong 1 ti rồi mới tut tut.. Neu cùng mot so goi den thì lan dau tien có nghe chuong 1 tí những lan sau thì chi toan la tieng tut ko thoi.!! Pac nào có phan mem ma chỉ nghe ngoài vùng phủ sóng ko thi up len cho a em tham khảo với...!! thank cac bac..!!

ducthang

có đấy tắt máy đi là ngoài vùng phủ sóng ::D không có đâu chắc phải chờ thôi

heoconit999

Pac ducthang vui tinh ghi nhỉ.. Vay la WINMOBILE po chiu ah. Ko co soft nào làm dc het ah. Sao nghe don ben Sybian no làm dc vay nè..!! WIN MOBI le ra phai hon cơ chứ.!

ti-toe

Pac ducthang vui tinh ghi nhỉ.. Vay la WINMOBILE po chiu ah. Ko co soft nào làm dc het ah. Sao nghe don ben Sybian no làm dc vay nè..!! WIN MOBI le ra phai hon cơ chứ.!

Bạn có thể dùng chương trình trả lời tự động rồi ghi lại một đoạn âm báo ngoài vùng phủ sóng. Sybian cũng là trả lời tự động thôi bạn, làm gì có chuyện báo ngoài vùng thật, thân!

minhcanvao

mình dùng smartblock này có thấy vấn đề gì đâu,người gọi điện đến cho mình mà nằm trong blacklist là không nghe thấy gì luôn mà,có thấy 1 hồi chuông nào đâu,mình thử với nhiều máy rồi,người gọi điện đến chỉ biết máy mình đang bận thôi,mình đang dùng nó để chặn cuộc gọi người hay nháy máy mình và giờ mình lại nháy máy lại người ta cho người ta bực mình đây này :))=)) dùng smartblock này nếu bạn cho ai vào blacklist rồi thì mình cũng không gọi được cho người ta luôn,nhưng nếu bạn muốn gọi thì chỉ cần chuyển sang chế độ white list là gọi được và muốn chặn lại thì lại chuyển sang blacklist là ok ;;)

heoconit999

Ban de y tai mot chut thì se nghe chuong đổ 1 tí. tiếng chuong nhanh và giong như tiếng máy bận lun.

Pac Ti-toe choi chiu này hay nhỉ. de minh thu dung chiu nay xem sao hihi hehe...

batuocbongdem

Sao em dùng ct này thì nó chặn tất cả các cuộc gọi đến.Mặc dù đã nhập blacklist rồi

kimquypticc

mình dùng smartblock này có thấy vấn đề gì đâu,người gọi điện đến cho mình mà nằm trong blacklist là không nghe thấy gì luôn mà,có thấy 1 hồi chuông nào đâu,mình thử với nhiều máy rồi,người gọi điện đến chỉ biết máy mình đang bận thôi,mình đang dùng nó để chặn cuộc gọi người hay nháy máy mình và giờ mình lại nháy máy lại người ta cho người ta bực mình đây này :))=)) dùng smartblock này nếu bạn cho ai vào blacklist rồi thì mình cũng không gọi được cho người ta luôn,nhưng nếu bạn muốn gọi thì chỉ cần chuyển sang chế độ white list là gọi được và muốn chặn lại thì lại chuyển sang blacklist là ok ;;)

Bạn nói sao chứ mình nghe hồi chuông hơn 1s rồi mới báo bận đây!
Mà ai đời đi nhá máy người khác để người ta bực mình! Như thế chẳng khác nào mình giống như họ!

minhcanvao

Bạn nói sao chứ mình nghe hồi chuông hơn 1s rồi mới báo bận đây!
Mà ai đời đi nhá máy người khác để người ta bực mình! Như thế chẳng khác nào mình giống như họ!
lạ thật,không hiểu máy bạn như thế nào,chứ đúng là mình thử trên máy mình,khi có người gọi đến mà nằm trong black list thì máy mình chẳng có tín hiệu hay 1 hồi chuông(hay có bất cứ thứ gì xảy ra cả va màn hình vẫn tắt) với lại đúng là chẳng ai đi nháy máy người khác làm gì vì nháy máy người ta thì mình cũng mất công đi nháy,nhưng đôi khi cũng vẫn phải nháy máy ai đây để người ta biết là bị nháy máy khó chịu như thế nào để ai đấy sợ và không dám đi nháy máy người khác nữa(lấy độc trị độc mà;;) )

blackdoor

Manager
Đúng là nếu có người gọi đến máy bạn thì bạn không thấy một tí chuông nào, nhưng người gọi đến vẫn nghe thấy một hồi chuông rất ngắn. Trên PPC chưa có soft nào chặn hoàn toàn không cho người gọi đến nghe thấy gì.

các bác cho em hỏi tý"
nếu thằng nháy máy mình nó dùng dịch vụ giấu số thì mình có block nó được không nhỉ?

ancola66

Super V.I.P
Em nghe nói có một phần mềm sử dụng dịch vụ dấu số Phone của mình khi gọi cho họ ở đâu mấy bác nhỉ.?!
Đó là thiên hạ đồn thổi thôi:)). Hiện nay trên tất cả các dòng máy có cũng như không có hệ điều hành đều không làm được việc đó. Cách duy nhất là đăng kí dịch vụ dấu số khi gọi với Nhà cung cấp Mạng thôi bạn à.

ThaiChienvn

Đó là thiên hạ đồn thổi thôi:)). Hiện nay trên tất cả các dòng máy có cũng như không có hệ điều hành đều không làm được việc đó. Cách duy nhất là đăng kí dịch vụ dấu số khi gọi với Nhà cung cấp Mạng thôi bạn à.
EM thấy anh @xuantruong lam được. khi gọi tới ai đó ko hiện số của mình mà hiện là số riêng anh xuan truong bi mật quá không tham khảo được từ lão

blackdoor

Manager
CallBlock Basic Edition 2.0 (B5)

Phần mềm chặn cuộc gọi quen thuộc, hỗ trợ WM6 trở lên.

Xem thêm tại trang chủ:
Mã:
http://www.mobihand.com/product.asp?id=19006

Tải về:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=BIWZJHKG