• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảm nhận về HTC diamond

livelong

Em xin ý kiến các bác xài diamond rằng cảm nhận các bác thế nào về con này...em tinh mua thanks

timnguoidien

nói chung là phù hợp cho ai bước đầu sử dụng HTC :D ! Nhưng pin hơi yếu ! Nếu vọc cả ngày thí sạc 1lần/ngày ^^ !

livelong

vậy là giống atom exec rồi T_T
bác nào cho em bình luận kĩ hơn đi...vd như màu sắc 65k thì có đẹp không,ram,độ mượt,..(ưu + khuyết) có gì nói hết nha... nếu nó cùi quá thì xài PDA thường sướng hơn :p

luongduc

em đang muốn tậu diamond nhưng .... các bác tư vấn em với

em đang muốn tậu diamond nhưng em thấy vẫn đề đáng nghĩ nhất là pin! đang dùng con miniS pin lúc nào cũng đc 2 ngày, giờ dung diamond mà pin chưa đến một ngày thì chắc thất vọng lắm! các bác cho em lời khuyên cái! em có tầm 3,5tr để đổi máy thôi

heobanhki

pda nói chung thì vấn đề là pin, diamond nếu bạn sử dụng bt, kg dùng wifi, xem phim thì pin nghe gọi cũng >2 ngày. nói chung cũng đáng để mua 1 em về sài. đem so với mấy mái hàng khủng bây giờ thì diamond hơi bèo nhưng so với đa số cáp ppc thì diamond khá tốt, cpu, ram mạnh, hổ trợ nhiều kết nối vvv nếu có điều kiện bạn có thể tham khảo touch 3g, Touch Cruise giá vừa phải, cấu hình khá tốt.

heobanhki

máy thiết kế đẹp, hơi nhỏ, màn hình chấp nhận được nếu không nói là khá đẹp, cảm ứng mượt - đụng mấy cha đội ifone lên đầu thi chê kg tiết lời , ram lớn, loa hơi nhỏ, pin yếu nếu nghe gọi > 2 ngày, chụp hình kg đẹp lắm

livelong

phân vân quá....Vật giá no rao iphone rẻ hều(rẻ hơn cả diamond chả bik làm sao ) :-?

haidaicayk

phân vân quá....Vật giá no rao iphone rẻ hều(rẻ hơn cả diamond chả bik làm sao ) :-?
Iphone bây giờ vẫn đắt đỏ mà. 2G vẫn còn 4-5tr, 3G, 3Gs khỏi phải nói.:(. Diamond bây giờ rẻ rùi, chất lượng lại tốt. Nói chung là ngon, bổ, rẻ.:D. Mình vẫn khoái HTC hơn.;;):))\-/\-/\-/

heobanhki

cái quan trong là bro có tiền để mua cái "1ghz" kg? 3g là 600, 3gs là 833. mặc định nó chỉ chay 412, 600. nếu bạn có đủ tiền để mua cái ip4 thì vào đây bày đặt hỏi diamond làm gì ??????? còn đem so sánh chip........nản... đúng là người dư thời gian chuyên là chuyện tào lao..

Chỉnh sửa cuối:

kamikazee2004

Dùng Diamond rất ổn.Mình dùng được 1 năm rồi mà chẳng mún bán.Chip cao ngang các dòng HTC bây h, ram thì chỉ khoảng 110 thôi. cảm ứng nhậy và bền, hình dáng được, màn hình 2.8 là chuẩn rồi. Rom vọc thoải mái không lo gì cả. Dùng wm 6.5.5 ok nếu để Titanium. Cảm giác nhanh hơn là wm 6.1. Nếu dùng 6.1 có sense thì ngày quét ram 1 2 lần là chạy mượt. Dùng sướng hơn ip 3g hay nserie cảm ứng bây h như n97 hay n900( mình cảm thấy vậy).Có tiền thêm chút nữa thì dùng TP. Mượt hơn chút :D. HTC muôn năm

livelong

Sau 1 tháng trời phân vân và quyết định mua diamond nhưng mọi ng cho em biết chỗ nào bán uy tin ( chinh hang + moi 100% )