• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảm nhận về Samsung Omnia 2 I8000

duythuytien

Máy này phần âm thanh nghe có to và rõ không các bạn; bàn phím ảo bấm có thuận tiện và cảm ứng tốt không, mình cũng định làm 1 "con" nhưng cứ phân vân mãi, nhất là vấn đề cảm ứng của bàn phím ảo, để đêm hôm tăm tối mà phải mò mò với bàn phím này thì toi đời. Các bạn đã sử dụng có kinh nghiệm vui lòng chia sẻ. Trân trọng.

milo

Miếng dán màn hình

Có bác nào biết mua miếng dán màn hình cho Omnia 2 ở đâu ko? hình như chưa có form cho loại này? Hỏi các tiệm chỉ có dành cho IP hoặc HTC HD. Mua mấy miếng này cắt đi dán lại sợ xấu.

HuynhThanh

Có bác nào biết mua miếng dán màn hình cho Omnia 2 ở đâu ko? hình như chưa có form cho loại này? Hỏi các tiệm chỉ có dành cho IP hoặc HTC HD. Mua mấy miếng này cắt đi dán lại sợ xấu.

Máy mới cứ từ từ sẽ có bạn à! Lúc HD mới ra cũng đâu có.

for1danny

nếu ở SG thì bạn cứ ra TGDD . tuy nhiên miếng dán ko hết toàn bộ mà chỉ che vừa đủ phần màn hình cảm ứng.
Nhưng xài vẫn tốt. Mình dán chỉ mất 40k mà xài rất ok. khi nào co miếng to hơn thì dán lại.

MX31214

bác Ghekua mua máy mới mà giá có 9tr ah, bác biết chỗ mua uy tín mà giá ok ở Singapore thì giới thiệu tui với. Chú HTC mới lên thiên đường nên giờ đang nhắm đến em Omnia II này.
Mà bác nói cầm 1 lúc lâu thấy nóng là nóng nhiều ko nhỉ?coi phim với nge nhạc liên tục mà nó nóng thì chết mất

ghekua

Máy này phần âm thanh nghe có to và rõ không các bạn; bàn phím ảo bấm có thuận tiện và cảm ứng tốt không, mình cũng định làm 1 "con" nhưng cứ phân vân mãi, nhất là vấn đề cảm ứng của bàn phím ảo, để đêm hôm tăm tối mà phải mò mò với bàn phím này thì toi đời. Các bạn đã sử dụng có kinh nghiệm vui lòng chia sẻ. Trân trọng.

Âm thanh loa ngoài to, rõ, sống động. Âm thanh nghe qua tai nghe tuyệt vời, làm em senheiser hay shure thì cứ gọi là...
Bàn phím ảo thì yên tâm vì phím to, rõ, bấm phát nào dính phát đấy.

Bên Sing đã có miếng dán loại này, giá là $29SGD cho loại gương và $12SGD cho loại thường.

bác Ghekua mua máy mới mà giá có 9tr ah, bác biết chỗ mua uy tín mà giá ok ở Singapore thì giới thiệu tui với. Chú HTC mới lên thiên đường nên giờ đang nhắm đến em Omnia II này.
Mà bác nói cầm 1 lúc lâu thấy nóng là nóng nhiều ko nhỉ?coi phim với nge nhạc liên tục mà nó nóng thì chết mất

Máy mới bây giờ còn có 8t5 thôi bác ơi...em mà tìm đôi khi còn rẻ nữa haha... Bác ở Sing thì alo theo số 82763756, Phương nhé. Cứ chuẩn bị đạn đi, đủ đạn alo em em dẫn bác đi múc luôn...múc xong anh em vô Starbuck ngồi buôn chuyện tí cho vui, chả mấy khi có bác nào ở PV ở Sing.
Chắc tại tay em lúc đấy làm nhiều thao tác với em nó quá nên cảm thấy nóng, với cả cầm ngoài trời, chứ ở master room máy lạnh thì ok haha...
Với giá 8t5 cho 1 em I8000 8gb mới, bác có thể cân nhắc mua HD cũ hoặc F900 của Acer, màn hình 3.8 inch, giá rẻ hơn, chỉ khoảng 7-7t5. (con Acer đó dùng cũng hay, thiết kế đẹp...)
Mà bác học trường nào thế? Em học hospitality n tourism ở EASB...

MX31214

hahaha,nhắn tin cho bro rồi mới thấy cái phần này,thôi thì trả lời thêm cho có bài ^^
Thật ra tui thích brand new hơn là dùng secondhand,nên tầm 8t5 thì múc luôn con SS này vì cấu hình và nhiều cái thấy ngon ^^ Tui thì đang học ở JCU ,chắc bro bít nó.

MX31214

sau 1 thời gian tìm hiểu,mà thật ra cũng chẳng có nhìu thông tin để phải tìm ^_^ e đã quyết định múc cái thằng I8000 này. Sau 6 ngày sử dụng, cảm nhận thì tuyệt vời, ưu điểm thì quá nhìu nhưng ko nên nói vì các bác sẽ nói hết, giờ nói về những khuyết điểm mà chưa ai để cập thôi ^_^

t1: nắp mở pin ko có nút bấm, cạy mạnh ra nhìu lần có nguy cơ sẽ bị lỏng hoặc hoặc hư chốt (cái này nếu phải tháo và rút thẻ nhớ để chép film,game,hoặc thay sim liên tục) ==> nhận định chủ quan của tui

t2: cây bút thì đẹp, nhìn sang trọng, nhưng ít khi xài và đeo bên hông máy quá bất tiện,lúc xài máy nó cứ đập tới đập lui có hại cho sức khỏe (chẳng hạn đau tim vì sót máy mới ^^)

t3: đó chính là cái sms,nó đưa riêng từng tin như hồi wm3,xài chuối ko chịu đc,mún đọc tin của riêng 1 ng cũng khó khăn,nhất là lỡ có tin gì tuyệt mật (chẳng hạn trốn vợ đi chơi) mà wen xóa thì coi như toi

T4:tốc độ sync chậm, tui sync có 700mb mà đợi l2 lưỡi hơn 30p, chép hết 8gb chắc mất cả buổi.

T5: pin dung lượng cao,xài lâu nên thờ igian nạp cũng hơi lâu, từ 0% sạc đến 100% khoảng 5h. Và khi pin xuống 10% thì tốc độ hao hụt rất nhanh.

T6: xài 1 thời gian vẫn ko thấy cái đèn flash báo hiệu, ko bít có ko, mặc dù theo nhu bác kua ghẻ nói là gần hết pin thì cái cục lục giác nó báo đỏ, nhưng đến giờ vẫn chưa thấy gì dù hết pin 3 lần ^_^

T7: sau 1 thời gian bận rộn và xí chét, ko tham gia diễn đàn nên đã bị tước mất cái VIP T_T

còn lại cũng chưa thấy gì để phàn nàn thêm

Chỉnh sửa cuối:

MX31214

cái vụ 3G thì theo vốn kiến thức ít ỏi của tui là phải đăng ký dịch vụ ^^

thanchet

chẳng hiểu sao khi xem phim bằng core player thì quá chậm, chỉ nhỉnh hơn X1 với HD 1 chút, còn so với TG01 thì thu đứt đuôi. Cùng 1 phim nằm trên cùng 1 thẻ nhớ mình test benchmark kết quả như sau :
X1 được 110%, touchHD được 120%, I8000 được 160%, TG01 được 570%.
Những phim nặng nặng khi xem bằng core player thì bị giật giật, nhưng khi dùng Windowmedia thì xem ngon lành.

metalkidtlo

Cũng lỡ tay rước về 1 em. Tớ thấy chỉ có mỗi cái màn hình AMOLED là được. Những cái khác thì không có gì đặc sắc lắm.

MX31214

chẳng hiểu sao khi xem phim bằng core player thì quá chậm, chỉ nhỉnh hơn X1 với HD 1 chút, còn so với TG01 thì thu đứt đuôi. Cùng 1 phim nằm trên cùng 1 thẻ nhớ mình test benchmark kết quả như sau :
Những phim nặng nặng khi xem bằng core player thì bị giật giật, nhưng khi dùng Windowmedia thì xem ngon lành.

cái đó hình như do buffer,bro tăng nó lên thử xem ^^

touch_diamond

đang nhắm HD nhưng đọc qua bài review của ghekua thì cũng thấy thích thích omnia2 vì có lẽ hơn về mọi mặt. chiều nay mới đi xem 1 con omnia2 thì thấy thấy vọng vô cùng, độ phân giải 480x800 gì mà nhìn chán quá, chữ nghĩa k sắc nét, nhìn rõ cả từng pixel, thua xa hd và diamond. phải tìm tiếp em HD thôi vì mình chủ yếu dùng dt để đọc file tài liệu dạng pdf, bác nào có HD còn mới mới thì hú nhé , phone 0932924270

pdahtc

đọc bài bình luận mà ưa kon này quá
k biết SS có soft kết nối máy tính như NokiaPC Suit k các bác
đại khái là có thể backup sms, danh bạ, quản lý file, dùng đt làm modem cho máy tính...
hồi trước dùng symbian kết nhất là khoản này

ghekua

đọc bài bình luận mà ưa kon này quá
k biết SS có soft kết nối máy tính như NokiaPC Suit k các bác
đại khái là có thể backup sms, danh bạ, quản lý file, dùng đt làm modem cho máy tính...
hồi trước dùng symbian kết nhất là khoản này
bạn dowload phần mềm PPC Pim backup 2.8 về nhé, sao lưu tất tật sms email danh bạ...,
quản lý file với modem thì tích hợp sẵn rồi :D

hixhix....TG01 nó chơi chip snapdragon 1Ghz, ram 512mb, lại ko hơn Omnia 2 chip 800mhz ram 256mb à haha....@@...
như bạn gì nói, chỉnh buffer lên xem có khả quan hơn không :D

hackbabe

minh vừa mua 1 em 16G cũ gia 7T .
cái vụ đèn đổi màu ở phím lục giác làm gì có hả bác chủ "thớt"