• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera của HTC Diamond trục trặc

saga2111asia

Chào các bác,

Em dùng Diamond được 1 năm rồi, không trục trặc gì cả. Đến hôm nay thì camera dở chứng.

Khi em ấn vào Camera thì màn hình đen xì, không bắt được hình ảnh, tuy nhiên khi ấn vào nút tròn chụp hình thì vẫn chụp được, ảnh vẫn được lưu lại.

Em đã hard reset lại nhưng không hết, các bác cho em lời khuyên với ạ!

BlKaTiE

HTC Touch Diamond - Camera bị lỗi..mong được giúp đỡ!!

Tình hình là con diamond của mình đang dở chứng..Chả là mình vừa đi tour tây nguyên về. Trên chuyến đi mình sử dụng ĐT để chụp hình thôi..đang yên đang lành tự dưng camera bị gì đó..chụp thì được nhưng lúc bấm nut back về camera thì đồng hồ chờ hiện ra rất lâu( cí bong bóng xoay ấy - chừng 2 phút) thì back lại được phần camera..nhưng kiểm tra lại thì tấm hình lúc đó chụp không được lưu vào máy..nói chung là giống như mình chụp,đợi nó lưu vào bộ nhớ..nhưng không lưu được..đã thử cài lại rom khác nhau..vẫn bị tình trạng này...mong các pro giúp đỡ..mình thực sự hok muốn chú diamond của mình lại không chụp hình được nữa...hixhix..với chế độ quay film cũng vậy,lúc quay thấy bình thường nhưng lưu lại không được..

duytien124

có thể là do Rom !!! bạn Hard reset thử xem !! nếu không hết thì bạn up Lại Rom khác sẽ hết thôi mà !!!

BlKaTiE

mình có ghi rõ trong bài là đã HR + up rom khác 4 lần rồi..but vẫn vậy..hiện tượng lạ..vì mới gặp lần đầu

NhatToai

Super V.I.P
Bạn vào kiểm tra lại bộ nhớ xem máy có nhận đủ không(nhận đủ phần cứng trong máy)

BlKaTiE

Bạn vào kiểm tra lại bộ nhớ xem máy có nhận đủ không(nhận đủ phần cứng trong máy)
thx..HR thêm chục lần+ko cài touch response vào là ok òi..hihi...sướng lại òi...hóa ra là rom tranh chấp với touch response..

thx..HR thêm chục lần+ko cài touch response vào là ok òi..hihi...sướng lại òi...hóa ra là rom tranh chấp với touch response..

touch response.. hiii,dúng rồi,bị thế mà la toán lên,hjjj.Thông thuòng máy dễ bị xung dột vói touch response,wow hd,Finger suite...bình thuòng thì không sao hêt,bạn an tâm nha.Sau khi up rom xong thì bạn nên kiễm tra trc nhé

azncrip234

Thêm 1 trường hợp trục trặc camera của Diamond, xin ý kiến tham khảo

Ko bik tại sao hôm nay cái camera của đt lại dở chứng, màu sắc lem nhem kinh khủng.các bác chỉ mình cách khắc phục với:(

azncrip234

Đã thử soft reset, hard rêrset, clear storage vẫn ko ăn thua bạn ui. có khi nào hư camera ko vậy? hix

arsenal777

mình nghĩ con này của bác bị xung đột rom rồi
thế trước đây cso bị không hày tự nhiên bị
và trước đó bác co úp rom hay cài j ko
lỗi camera là 1 lỗi rất thường gặp khi up rom cũng như cài phàn mềm bác nên kiểm tra lại nhé

azncrip234

uhm, đt mình chưa đụng chạm j đến rom hết, chỉ cài games ,soft thui ah. camera truoc và sau đều bị như trên, chắc do rom rồi. mấy bác cho e ý kiến bản rom nào good nhất cho Diamond với

azncrip234

Đã thử up rom + radio khác nhưng vẫn ko cải thiện được tình hình, các bác giúp em với

arsenal777

có thể do abnr hspl chăng như kiểu em HD ý có 2 bản Hard SPL nếu up ko đúng bản hợp với abnr rom là bịn liền thế bác thử kiểm tra thử bàng cách cóp ảnh vào pc xem cso bị nhòe ko
cứ thử hết đi đã ah
đem ra hàng thi.. đầu tiên họ cũng sẽ chỉ đoán thôi sau đó tháo ra kiểm tra cũng chưa chác đã bị j đâu
nêu thử hêt mà ko được nữa bác nên đem em no ra hàng thật