• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CAMERA KAISER VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

tdmavth175

em up bản khác rồi, đã lau rất kĩ ống kính mà ko hiểu nữa, hay là cái camera nó sắp toi rồi nhỉ, chán ghê

minhloc1402

Camera lỗi thì thường là do bản radio không phù hợp, bạn cho mọi người biết thử xem bạn đang xài Radio nào và bản Rom nào để mọi người cùng giúp nhé, máy của mình thì cũng bị lỗi camera, không hiểu sao khi chụp hình nó bị mấy cái sọc màu xanh và đỏ mặc dù hình chụp rất rõ, mình đã up qua radio 1.65.24.36, 1.70.09.01 và 1.71.09.10 mà vẫn không hết, up rom cũng vậy, ai biết cách khắc phục chỉ dùm mình luôn nha

NhatToai

Super V.I.P
Bạn đang dùng bản ROM nào vậy,version của Camera?
Như trên hình thí chất lượng tệ quá,không còn là Kaiser nữa...
Trong một vài ROM,Cooker có thay thế phiên bản Camera 6.8 vào(không có autofocus) thì chất lượng ảnh giảm rõ rệt.
Ngoài ra,mặt meca của vỏ máy(phần mắt camera) lâu ngày bị mờ,lau chùi bình thường không có tác dụng gì đâu.Trường hợp này bạn nên dùng Cana(loại đánh bóng sơn)để đánh nhẹ lại là sẽ sáng như mới.
Bạn thử tháo bỏ nắp pin ra rồi chụp lại thử xem.
Chất lượng hình chụp(ngoại trừ trường hợp bị sọc hoặc mất hẳn Camera) không liên quan tới Radio.

@ minhloc1402: Up lại radio không thì cũng chả có tác dụng gì,bạn thử theo cách sau:
- Cho HardSPL 3.29
- Up lại bản ROM Ship 3.29.707.0 cùng Radio 1.65.xx.xx,sau khi up xong phải HardReset lại nhiều lần.

Chỉnh sửa cuối:

tdmavth175

Bạn đang dùng bản ROM nào vậy,version của Camera?
Như trên hình thí chất lượng tệ quá,không còn là Kaiser nữa...
Trong một vài ROM,Cooker có thay thế phiên bản Camera 6.8 vào(không có autofocus) thì chất lượng ảnh giảm rõ rệt.
Ngoài ra,mặt meca của vỏ máy(phần mắt camera) lâu ngày bị mờ,lau chùi bình thường không có tác dụng gì đâu.Trường hợp này bạn nên dùng Cana(loại đánh bóng sơn)để đánh nhẹ lại là sẽ sáng như mới.
Bạn thử tháo bỏ nắp pin ra rồi chụp lại thử xem.
Chất lượng hình chụp(ngoại trừ trường hợp bị sọc hoặc mất hẳn Camera) không liên quan tới Radio.

@ minhloc1402: Up lại radio không thì cũng chả có tác dụng gì,bạn thử theo cách sau:
- Cho HardSPL 3.29
- Up lại bản ROM Ship 3.29.707.0 cùng Radio 1.65.xx.xx,sau khi up xong phải HardReset lại nhiều lần.

đã up về bản ship của nó, mà vẫn vậy. chán quá bác nhỉ

tdmavth175

em đã tìm ra rồi, ko phải do cái nắp pin mà là do cái miếng meca che ống kính
nó bị lão hoá quá nên mờ, đành phải ném đi nhưng ảnh lại chụp ngon lành. ko bít kím đâu đc cái miếng đó để thay thế các bác nhỉ

minhloc1402

@NhatToai: mình up cả rom ship cả radio 1.65.24.36 cũng không được luôn bạn ơi, đưa về spl 3.29 ko xong đưa lên lại 3.34....

LeHai85

may quá đưa radio mới và uprroom mới camera lại ok liền..thank các anh

NhatToai

Super V.I.P
em đã tìm ra rồi, ko phải do cái nắp pin mà là do cái miếng meca che ống kính
nó bị lão hoá quá nên mờ, đành phải ném đi nhưng ảnh lại chụp ngon lành. ko bít kím đâu đc cái miếng đó để thay thế các bác nhỉ
Miếng meca với năp pin cũng là một mà bạn,mình đã nói cụ thể rồi đấy.
@NhatToai: mình up cả rom ship cả radio 1.65.24.36 cũng không được luôn bạn ơi, đưa về spl 3.29 ko xong đưa lên lại 3.34....

Phải kiên nhẫn,nhiều bạn đã khắc phục được theo cách này.

HellBoyBienhoa1

các bác nào có kinh nghiệm giúp em cái . em dùng dủ mọi thứ truốc mà vẫn không làm sao hết cái vạch trên cái trên cái camera được bác nào o sài gòn có cách pro hơn chỉ em cái để cứu cái Kaiser13o của em . xin hậu tạ .

NhatToai

Super V.I.P
các bác nào có kinh nghiệm giúp em cái . em dùng dủ mọi thứ truốc mà vẫn không làm sao hết cái vạch trên cái trên cái camera được bác nào o sài gòn có cách pro hơn chỉ em cái để cứu cái Kaiser13o của em . xin hậu tạ .

Đọc qua cái thread này chắc bạn cũng thấy có máy hết bệnh sọc có máy vẫn không khỏi....
Mình không ở SG nên không tiện giúp bạn được,còn nếu có call thì phương pháp cũng giống như nhiều bài đã post trong này thôi...

suthaysatgai

bác nhat toai ơi cho em hỏi tý. em đang dùng con kaiser 130 đang dùng bình thường nhưng tự nhiên hôm nay nó không chup anh đươc o cameda đằng trước.bật chụp đằng trước thi nó chỉ trắng tinh và co núc thì lòe loẹt mầu.thế là bị lam sao bac nhỉ.bác giúp em cái, em cám ơn bác nhìu.

NhatToai

Super V.I.P
bác nhat toai ơi cho em hỏi tý. em đang dùng con kaiser 130 đang dùng bình thường nhưng tự nhiên hôm nay nó không chup anh đươc o cameda đằng trước.bật chụp đằng trước thi nó chỉ trắng tinh và co núc thì lòe loẹt mầu.thế là bị lam sao bac nhỉ.bác giúp em cái, em cám ơn bác nhìu.

Nếu trước giờ vẫn dùng được thì chắc là bị đụng soft thôi.
Thử Reset lại nếu không hết thì HardReset.

suthaysatgai

bác nhat toai ơi em đã Reset va` HardReset. dồi mà vẫn không được.có cách nào không bác.giúp em với.

NhatToai

Super V.I.P
ROM và Radio bạn đang dùng phiên bản nào?
Để xác định máy có bị lỗi phần cứng hay không bạn hãy up lại ROM Ship(bản WM6.1 từ HTC 3.34.721.2 đấy)
DOWNLOAD
Nếu máy đã HardSPL thì cứ up vô tư để kiểm tra nhé.

sangdhy

con cua mình bị lỗi camera,đã làm đủ mọi cachs trong diễn đàn hướng dẫn
vẫn không được,phải thay camera thôi
ở hà nội muốn mua camera của kaiser 130 thì mua thế nào nhỉ
bác nào chỉ giúp em với,nếu bác nào có pm cho e luôn nhé,cả giá luôn nhé
thanks

suthaysatgai

xin lỗi bác nhattoai nhé em có việc bận hôm nay mới chở lại được. con kaiser của em đang dùng radio 1.65.24.36 rom 6.1 ultimate-x.v1wwe. đến hôm nay thì mất cả phần bật cammeda trước dồi.cameda sau thi vẫn sử dụng bình thường.bác sem thế nào giúp em với.thank bac.

suthaysatgai

bác nhattoai ơi em da up lại ROM Ship(bản WM6.1 từ HTC 3.34.721.2 đấy) ma cameda trước vẫn bị như vậy.không biết như thế có phải la hỏng cameda trước rồi không bác.

NhatToai

Super V.I.P
bác nhattoai ơi em da up lại ROM Ship(bản WM6.1 từ HTC 3.34.721.2 đấy) ma cameda trước vẫn bị như vậy.không biết như thế có phải la hỏng cameda trước rồi không bác.

Nếu vậy là bệnh thuộc về phần cứng rồi(sửa chữa phải bung máy)
Tốt nhất bạn mang ra tiệm chuyên về PPC để sửa lại.