• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần các bạn tư vấn về up rom !!

Status
Không mở trả lời sau này.

tuxedo075

Chào các bạn , mình dùng Diamond 1 cũng đc vài tháng rồi, cũng cài đặt tương đối nhiều pm nhưng chỉ có điều chưa biết cách up- rom. Máy mình là rom ship 6.1 build 20764.1.4.3 : Rom ver :2.03.405.2 WWE, date :12/09/08. Radio Ver :1.09.25.23
Mình có vài thắc mắc nhờ các bạn tư vấn giùm :
1. Mình muốn up bản Rom (6.1 or 6.5 ) nào mà có Free Ram (> 50 % ) và Free Storage (~ 90- 100 MB ) --> lớn một chút .
2. Có thể lược bỏ các mục như htc albulm, google maps, touch flo 3D, audio booster. vì mình thấy ko cần thiết , vì mình dùng spb shell .
3. Có độ ổn định cao ,không bị các lỗi nhỏ, tăng thời gian sử dụng pin ...
4. Khi muốn trở lại Rom ship bây giờ thì làm cách nào ??
Hiện tại bản 6.1 mình đang dùng cũng tương đối ổn định không gặp lỗi lớn , chỉ có một số nhược điểm sau : Free storage ko cao ( tầm 50 mb ) do đó các pm toàn cài trên storage . Loa ngoài khi gọi điện cực kỳ kém , nghe rè và nhỏ khủng khiếp !!!
Mong các bạn tư vấn cho mình nhé !! thanks for all

AnhPheCT

ôi sao chả ai có tư vấn giúp mình nhỉ ???

Vấn đề Bạn hỏi để người khác trả lời thường câu hỏi phải có sức thuyết phục, chính đáng...
TL:
1. Muốn Up ROM WM6.1 hay 6.5 thì tìm trong diễn đàn có rất nhiều, trước khi Up ROM nên xem máy của Bạn có HSPL chưa!, thông thường bạn nên đọc những bài cảm nhận của Mem sau khi Up ROM đó, Nếu muốn ổn định thì sử dụng ROM 6.1 đi, vì WM6.5 là code beta. Free RAM mà xài ROM 6.5 hơi bị khó tìm khi Bạn sử dụng spb shell.
2. Bạn nên tìm các bản ROM clear đáp ứng nhu cầu của Bạn (ROM clear ko bao gồm Touch Flo 3D).
3. Sử dụng ROM 6.1 sẻ ít gặp lỗi.....!
4. Muốn Up ROM ship cũng đã có topic giới thiệu luôn rồi. Chịu khó bỏ chúc thời gian tìm nhé Bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.