• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp đỡ về chương trình chat "Slick" !!!

thienduy24

hix có ai biết sao mà chương trình chát Slick mình sài trên w950i khi thì vô yahoo được khi thì nó báo lỗi auth failed.socket eror host not found mặt dù wap em vẫn vô được bình thường ai biết chỉ dùm em với,không thì có thể giới thiệu chương trình chat nào khác ổn định dùm em được hông.
thân.

x0x0x

sao mình cài soft này không được vậy bạn ? giúp mình được không ? P1 và 990i đều không được .

bobby09120

mình cài file sis như trên diễn đàn cho ngon lành và lại còn update đàng hoàng không vấn đề mà

dinhquy

sao mình cài soft này không được vậy bạn ? giúp mình được không ? P1 và 990i đều không được .

p990i và p1i điều cài slick tốt bạn ah, cài không được nó báo lổi như thế nào?

nonalone2004

lúc dau mình click here to connect sau đó hiện ra dấu tron (GPRS) nhấp nháy 2 3 cái gì đó rổi initializing... đứng yên lun, mình đang sử dụng version 0.42, mong mấy huynh giup đỡ

longbob

lúc dau mình click here to connect sau đó hiện ra dấu tron (GPRS) nhấp nháy 2 3 cái gì đó rổi initializing... đứng yên lun, mình đang sử dụng version 0.42, mong mấy huynh giup đỡ
Kể cả đang dùng 0.42, vẫn phải updata lên lần nữa dù cũng chỉ là 0.42 mới chat đc. slick là beta nên phải như vậy

nheem

Từ tối hôm qua tới giờ mình cũng muốn điên lên với cái Slick này. Login hoài ko được. Mặc dù trước đó mình treo nick 24/24 luôn. Giờ ko có slick xài mấy phần mềm java bất tiện quá :(
Posted via Mobile Device.

longbob

Bác updata lên là dùng vô tư, tôi cung vừa làm vậy cho P1, xài ngon. O dùng IM + đi, hơi tốn gprs nhưng pro hơn

sonsbv

Tôi đã kết nối được với slick nhưng không hiểu sao khi thì send file và send photo được, khi thì không. Xin chỉ giúp.

maithanhtuan

có trương trình chat yahoo!messenger cho p990i ko bác.cho mình đi nhé .nikc của mình là lehuudat1975.thanks

wishmakerw

hix có ai biết sao mà chương trình chát Slick mình sài trên w950i khi thì vô yahoo được khi thì nó báo lỗi auth failed.socket eror host not found mặt dù wap em vẫn vô được bình thường ai biết chỉ dùm em với,không thì có thể giới thiệu chương trình chat nào khác ổn định dùm em được hông.
thân.

Bạn dùng Vitteo phải không,mình cũng đang thắc mắc chuyện này nè,mình nghĩ nếu chuyển được access point là ổn thôi,mình đã hỏi bên tư vấn của ViTalk rồi,họ nói như vậy,chắc mấy soft chat # cũng vậy,wan trọng là chỉnh như thế nào >"<
Đây là mail họ trả lời mình:
"Dear Ban,

Neu ban su dung thue bao Viettel thi xin vao Internet/setting (cau hinh) chinh sua lai cau hinh (access point) la VIETTEL-GPRSnhe. hien nay ban dang chon la Viettel-wap thi van truy cap duoc binh thuong nhung vitalk chi chay duoc khi ban chnh la Viettel-GPRS

Thanks"
Nếu bạn làm được thì bày mình với nhé!!
Thân!!

bengadethuong

update cũng k được, mình xài p990 mobi, nhưng tức cái là O2 viettel vẫn online được, hem bit do mạng hay do máy nữa, đổi lại thì mạng wa thì cả 2 k online được :-/

thichchi123

bạn ơi ko gửi file đc là chuyện bt thôi minh dùng máy tính mà yahoo lỗi thì gapự hiện tượng giống hệt bạn đó

kisianhtrangls

Mình dùng p1i, mạng viettel cũng bị y như này :(. lúc đăng nhập thì nó báo "auth failed.socket eror host not found", thử ra update phần mềm thì nó báo tiếp "connection failed" >.<. Mình cài thêm cả các phần mềm khác như IM+, ViTalk, ola cũng chả có thằng nào chạy được cả, trong khi wap vẫn oke.

bengadethuong

vậy thì P1 cua bạn có vấn đề rùi, vì ngoài slick, mình vẫn chay tốt nhưng soft khác nhu vitalk, IM+

wishmakerw

Mình dùng p1i, mạng viettel cũng bị y như này :(. lúc đăng nhập thì nó báo "auth failed.socket eror host not found", thử ra update phần mềm thì nó báo tiếp "connection failed" >.<. Mình cài thêm cả các phần mềm khác như IM+, ViTalk, ola cũng chả có thằng nào chạy được cả, trong khi wap vẫn oke.

đúng rồi,mình bị y chang như vậy đó bạn,bạn có ở SG ko,nếu có thì cài ViTalk rồi đến địa chỉ 305/38 Lê Văn Sỹ, P1. Tân Bình,xem người ta cài đặt thế nào share lại cho anh em với^^,mình không ở SG nên ko đem máy tới cho người ta cài được
Or cách # là xài magic sim 2 số 2 mạng,vụ này mình mới nghĩ ra thôi,chú chưa thử =.=

kisianhtrangls

Mình cũng chả ở sg rồi. Mình có hỏi bên hỗ trợ của vitalk thì được trả lời là phiên bản hiện tại chạy không ổn định trên p1i, họ bảo chờ khoảng 1 tuần nữa ra phiên bản mới chắc chắn sẽ chạy được. Đành chờ vậy ^^

kisianhtrangls

tình hình là vừa nhận được mail trả lời của bên hỗ trợ ola, làm theo và đã đăng nhập thành công, bạn thử xem nhé ^^
"Đối với mạng Viettel gồm 3 cấu hình VIETTEL WAP , VIETTEL MMS va VIETTEL GPRS , có thể bạn đang dùng cấu hình VIETTEL WAP.Bạn vui lòng làm theo các bước sau để kiểm tra và chuyển sang cấu hình có thể chat Ola :

Menu → Tools → Connections mgr → more → settings → internet accounts

trong đó có 3 gói gồm VIETTEL WAP , VIETTEL MMS và VIETTEL GPRS

chọn VIETTEL GPRS ,xem trong đó mục Address có phải là v-internet hay không,nếu không phải thì sửa lại thành v-internet ,rồi SAVE lại

BACK lại ra mục INTERNET ACCOUNTS → GROUP → INTERNET

trong danh mục đó bạn chọn VIETTEL GPRS , SET PRIORITY cho nó là số 1,sau đó bấm vào DONE

sau đó đánh dấu chọn vào mục 1.VIETTEL GPRS để chọn nó là cấu hình mặc định rồi SAVE lại

Thoát ra,tắt máy khởi động lại."