• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần giúp kết nối modem GPRS để truyền số liệu

quang10ntp

Mình đang có yêu cầu truyền số liệu giữa hai máy tính bằng modem GSM/GPRS, mình đã đầu tư 02 bộ modem GPRS InterCel SAM 2W, dùng SIM Vinaphone. Mình dùng Hyper Terminal chạy tập lệnh AT test và setting modem mọi thứ đều ok, nhưng để kết nối giữa 2 modem truyền số liệu như modem Dialup bình thường thì không được.
Các Bác có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với nhé.

soul_of_thedevil

Mình đang có yêu cầu truyền số liệu giữa hai máy tính bằng modem GSM/GPRS, mình đã đầu tư 02 bộ modem GPRS InterCel SAM 2W, dùng SIM Vinaphone. Mình dùng Hyper Terminal chạy tập lệnh AT test và setting modem mọi thứ đều ok, nhưng để kết nối giữa 2 modem truyền số liệu như modem Dialup bình thường thì không được.
Các Bác có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với nhé.

nói thật với bạn là bạn nên từ bỏ cái ý định đó đi vì GPRS quá yếu để làm kết nối !!! thực tế chỉ dùng kết nối GPRS khi chả còn kết nối nào khác thôi bạn ạ !!! mình đã thử với 1 kết nối gồm nokia e72 làm modem , dow bằng IDM , tốc độ trung bình đạt 20kBps hik hik . thêm vào đó là tốc đọ GPRS của các nhà mạng là khác nhau , nhanh nhất và ổn định nhất là viettel rồi dến mobi và vina ngang nhau