• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

cần hướng dẫn cách đổi firmware có tiếng việt cho 5530XM

tritran18518

Làm cách nào để thay đổi firmware mặc đinh ( có tiếng anh-phap-tây ban nha..) sang firmware có tiếng việt cho điện thoại nokia 5530 XM, phiên bản màu đỏ-đen vậy các bác. Mình tìm hiểu trên diễn đàn nhưng có nhiều bài viết với nhiều cách quá nên cũng ko biết dùng cách nào cả. Nếu làm theo cách : dùng NSS để đổi prodcut code, sau đó dùng NSU để update firmware thì có đúng hay không ? Nếu đúng thì mình phải đổi code hiện có sang code nào ? Mong các bác giúp đỡ

Zenki

Super V.I.P
Làm cách nào để thay đổi firmware mặc đinh ( có tiếng anh-phap-tây ban nha..) sang firmware có tiếng việt cho điện thoại nokia 5530 XM, phiên bản màu đỏ-đen vậy các bác. Mình tìm hiểu trên diễn đàn nhưng có nhiều bài viết với nhiều cách quá nên cũng ko biết dùng cách nào cả. Nếu làm theo cách : dùng NSS để đổi prodcut code, sau đó dùng NSU để update firmware thì có đúng hay không ? Nếu đúng thì mình phải đổi code hiện có sang code nào ? Mong các bác giúp đỡ
Những thứ bạn hỏi đã có hết trong Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=60488

Tổng hợp code ngôn ngữ và Tổng hợp cách Up/Đổi code