• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hướng dẫn cài nhạc chuông cho Samsung galaxy S5830

sajlam

Em mới mua con này, ngồi tìm tìm và tìm mãi cũng không biết cài nhạc chuông và nhạc tin nhắn ra sao, mấy anh hướng dẫn em kĩ kĩ một chút nha
p/s: cảm ơn mấy anh nhiều

speedstar90

mình cũng thấy vậy ! Vào trong phần cài đặt âm thanh cũng chỉ thấy cài chuông mặc định chứ k có cái âm tin nhắn
CÒn cài chuông bạn vào máy nghe nhạc , chọn bài hát cần cài rồi ấn vào nút cứng bên trái (mình mới dùng nên chả biết nó tên là cái gì) và chọn cài làm nhạc chuông ^^
Trước hết mới vọc được có thế do là máy của n.y chứ mình dùng x6 ... chơi nokia từ bé tới h cũng k b bao h rời nó =))

speedstar90

Mình mới tìm trên mạng được cái này bạn xem nha :
Nhạc chuông của riêng mình.

Hãy tạo một thư mục tên ringtones trong thẻ nhớ. Copy những file nhạc mp3 bạn muốn làm chuông vào, và chúng sẽ hiển thị trong danh sách nhạc chuông của bạn. Thư mục tên alarms hay notifications sẽ hoạt động tương tự.

buibaobach

Con 5830 klhông giống ĐT khác ban làm như sau: Copy những file nhạc mp3 bạn muốn làm chuông vào thẻ nhớ sau đó vào Nhạc, tại mục Bài hát sẽ hiện tất cả bài hát có trong thẻ. Nhấn và giữ bài hát cần cài chuông sẽ hiện lên bảng menu trong đó có Đặt như nhạc chuông ĐT và chọn.