• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần hướng dẫn up lên 2.1 cho HTC Hero?

HungSanity

Em mới mua được con HTC Hero nhưng vẫn ở rom 1.6. giờ em muốn update lên 2.1 thì làm thế nào ạ. Em đọc nhiều nhưng mà rối quá. bác nào cho em cách đơn giản ko?
Máy em đã root rồi ạ

PhamQuang

Manager
Em mới mua được con HTC Hero nhưng vẫn ở rom 1.6. giờ em muốn update lên 2.1 thì làm thế nào ạ. Em đọc nhiều nhưng mà rối quá. bác nào cho em cách đơn giản ko?
Máy em đã root rồi ạ

Khi chưa có bài hướng dẫn, mua con Hero về, mày mò đọc mấy diễn đàn Tây Tàu mất hơn nửa ngày mình cũng đã Update ROM được cho Hero. Giờ đây các Topic viết bằng TV hẳn hoi, ghi rõ từng bước mà bạn còn kêu rối quá thì bó tay !!!
Có mấy cách:
1/ Nhanh và đơn giản nhất là bạn hãy tạo Gold Card rồi bung ROM 2.1 hay 2.2 ra mà Up từ thẻ. Nhanh và tiện nhất.
2/ Cách sau, đòi hỏi các bước cụ thể:
- ROOT cho Hero, đã có Topic hướng dấn trên.
- Cài Recovery cho Hero, cũng đã có hướng dẫn.
Sau khi hoàn thành thì vào Recovery mà Up ROM thoải mái.

trungdungx1

Mình không tìm thấy phần update FW OTA như trên diễn đàn hướng dẫn. có ai biết vì sao không