• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần mọi người giúp đỡ về card màn hình và ram

chinhchinh11

Giờ em đang học cấp 2 và do nhu cầu giải trí cao mà máy tính nhà e không đủ để đáp ứng vì máy cũ ( mua từ 2008 ) và " cùi" nên e muốn nấng cấp card VGA và Ram. Dài dòng quá giờ vào vấn đề nhé mong mấy anh/chị giúp e:
Main Bios 945GC Micro 775 card onboard. Chip Intel R 89245GC
1. Main e có hỗ trợ VGA rời không? ( e mở thùng máy có 1 khe màu xanh lá cây đậm dài hơn 2 thanh PCI trắng )
2. Nếu có thì e nên chọn VGA loại nào để thích hợp cho việc chơi game 3D? ( Do điều kiện tài chính của e nên e dự định VGA 256MB - 512MB )
3. Nếu lắp card rời vào thì sẽ disable card onboard đúng không hay dung lượng card cộng vào với nhau ( e gà nên hỏi thế chắc ngố lắm )?
VD: Card on 128mb và card rời 256mb thì card của e sẽ là 128+256 mb hay chỉ 256mb của card tời thôi...
4. Các anh/chị tư vấn giúp nhé!!
Máy e Ram 1GB ( 2 thanh 512mb) e muốn nâng lên khoảng 2.5G ( Đỡ phí 1 thanh. có nghĩa là tháo 1 cái 512mb và lắp vào đó 1 cái 2G ). Các anh/chị thấy hợp lý không?

MONG SỚM NHẬN ĐƯỢC NHIỀU LỜI KHUYÊN TỪ MỌI NGƯỜI
CẢM ƠN........
Hình ảnh: