• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cẩn thận với bản rom này!

letsgo

Mình ngứa n gáy vọc ROM WM6.5 cho em AL của mình ( dân mới vào nghề)
lên XDA tải cái • WM6.5 28217.5.3.3 WWE (WMD) with Office Mobile 2010 M2D về. Cho vào thẻ nhớ và up...up xong 100% nó tắt máy và đứng yên màn hình đen xì và trên chỉ có đèn led màu xanh nháy nháy.
Thế là tháo pin ra rồi lắp vào và nhấn Power, OK thể là khởi động lên. Nó chỉ đứng ngang màn hình O2 Welcome....cả mấy chục phút vẫn thế. Trong đầu cứ nghĩ là DIE rồi...hix. mới mua lại nữa chứ....thế là liều phá...
Thế là e rút thể nhớ ra cho vào adapter và copy bản rom mới của bạn Man vào thẻ nhớ. lắp vào!
Bình tĩnh chút e nhấn recoder rồi nhấn Reset...mãi chẳng được..ối zời ơi...chắc ngủm rồi....
Liều phát nữa e nhấn nút Power + Recoder.....úi xời ơi....Tuyệt vời, nó ra màn hình up rom từ thẻ nhớ...chạy vụt 100% và lại vào win bình thường....mừng ơi là mừng...
Nếu anh em nào mà bị lỗi khi up rom cho em AL mà đứng ngang chữ Welcome thì làm như mình với nhé. Từ nay chừa nghịch dại rồi... :(

vanthu

Cái đó theo mình rom khởi động chậm chút thui. Mấy bệnh đó bình thường

QuangThang89

Đó là do bản rom bạn down về có vấn đề, rất có thể là do đường truyền, bạn thử down lại trong lúc đường truyền ổn định nhất rồi thử lại xem