• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần tư vấn gấp về lỗi của EVO 3D

gameonly308

chào các bác, em mới mua con HTC EVO 3D sense 3.0 bản asia đc tầm 2 tháng, nhưng thỉnh thoảng 2-3 ngày nó lại bị đơ màn hình, vẫn tắt mở màn hình được nhưng ko nháy đc vào biểu tượng gì được. 4 nút trên màn hình cũng bị liệt luôn. ấn tắt máy cũng ko chọn vào dòng tắt hay khởi động lại đc.Các bác có biết là lỗi gì tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn !
Device: shooteru
Model: HTC EVO 3D X515m
Board: shooteru
Product: htc_shooteru
Brand: htc_asia_wwe
Manufacturer: HTCCPU+ABI: armeabi-v7a
Bootloader: 1.49.0011
Hardware: shooteru
Release: 2.3.4SDK: 10
Build: GRJ22
Locale: vi_VN
------
SystemKernel: Linux version 2.6.35.13-g65abe1e (htc-kernel@and18-2) (gcc version 4.4.0 (GCC) ) #1 SMP PREEMPT Wed Aug 3 15:40:38 CST 2011User-Agent: Mozilla/5.0 (Linux; U; Android 2.3.4; vi-vn; HTC EVO 3D X515m Build/GRJ22) AppleWebKit/533.1 (KHTML, like Gecko) Version/4.0 Mobile Safari/533.1Up Time: 6 hours 51 minutes 21 secondsUp Time(non-sleep): 50 minutes 44 seconds
-------

KimUyLong

_ Lỗi treo cảm ứng này thường bị khi flash kernel slide 2 wake. Hoặc một kernel nào đó động chạm đến cảm biến ánh sáng. Bạn thử tham khảo cách up rom rồi up một rom khác vào là ok ngay thôi.

gameonly308

Có lúc nhận cuộc gọi xong là bị đơ, có lúc đag đọc truyện lại bị, có lúc cài game xog, để 1 lúc là bị
Lỗi do kenel hả các bạn. có khi nào cái sdcard có vấn đề ko nhỉ. Mình reset máy chua cài bất kì cái gì cũng bị :(

KimUyLong

_ Nói chung là bạn nên up thử một rom nào đó để sử dụng là sẽ biết ngay thôi. Nếu rom mới cũng bị tình trạng tương tự thì có thể kết luận là do phần cứng. Còn bây giờ thì chưa xác định được chuyện gì.

cantiensinh

hix,máy em thì mấy buữa nay sập nguồn bất đáưc kì tử liên lục,có ngày bị 2 lần,tụư động restart,chả hiểu sao nuữa,mình lại ko biết cài rom khác ntn,mói xài androi lần đầu mà,h biết làm sao bây h

KimUyLong

Bạn có thể tham khảo bài viết của bác phamquang ở đây để kiểm tra xem máy đã root chưa và tiến hành root máy. Sau khi đã root máy và cài đặt Recovery xong bạn có thể download một rom bất kỳ dành cho E3D hoặc vào đây để download rom và bỏ vào trong thẻ nhớ. Sau đó thì chỉ việc up rom thôi. Rất đơn giản (chú ý xem máy bạn là châu âu - viền camera màu cam, hay là châu á - viền đỏ để chọn rom thích hợp).

johnson

bạn phải nói rõ, bạn đang chạy bản room nào? Ship hay cook, đã flash custom kernel nào chưa? Mọi ngưới mới biết chứ? Còn nếu bạn mù mờ mà lo quá thì đem ra tiệm nào uy tín cho chắc ăn :)

cantiensinh

Nois thật là đi làm nên cũng ko rảnh lắm để mày mò nhiều,có đọc bài bác phamquang rồi mà cũng ko hiểu mấy,có khi b
ác nào ở hcm rảnh cafe giúp e với,máy e châu á

hoanglong4434

Máy e cũng vài lần bị liệt cảm ứng, không chọn được cái icon nào nhưng vẫn còn kéo thanh notification xuống được, sau khi kéo xuống thì cảm ứng trở lại bình thường. Em cũng không biết tại sao.

mr_ufo

nhờ mọi người giúp đỡ: con evo 3d của em bị một cái rắc rối rất là ngớ ngẩn, đó là mỗi lần đang cắm sạc mà em dụng vào điện thoại là y như rằng bị giật, lúc vui thì nó giật nhẹ, buồn thì nó giật mạnh, là nhiều khi không dám ở gần nó nữa. mọi người chỉ em cách trị nó với!

khong_co_ai

Active Member
nhờ mọi người giúp đỡ: con evo 3d của em bị một cái rắc rối rất là ngớ ngẩn, đó là mỗi lần đang cắm sạc mà em dụng vào điện thoại là y như rằng bị giật, lúc vui thì nó giật nhẹ, buồn thì nó giật mạnh, là nhiều khi không dám ở gần nó nữa. mọi người chỉ em cách trị nó với!
Vậy là do cái sạc của bạn. Có thể bạn đảo đầu giắc cắm điện của xạc hoặc thay cái xạc khác xem sao nhé.