• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cần tư vấn tìm con Asus Eee

tao_scorpions

mình nghe quảng cáo về con asus Eee nhiều rồi mà vẫn không thấy thông tin bán ở Việt Nam ở đâu bạn nào biết bảo mình với giá là bao nhiêu, tiện cho hỏi luôn với số tiền tầm 8t đổ xuống có con laptop nào nhỏ nhẹ không, mình chỉ cần nhỏ nhẹ thôi.không cần nhiều về cấu hình,tất nhiên phải co wifi

Pdanews

mình nghe quảng cáo về con asus Eee nhiều rồi mà vẫn không thấy thông tin bán ở Việt Nam ở đâu bạn nào biết bảo mình với giá là bao nhiêu, tiện cho hỏi luôn với số tiền tầm 8t đổ xuống có con laptop nào nhỏ nhẹ không, mình chỉ cần nhỏ nhẹ thôi.không cần nhiều về cấu hình,tất nhiên phải co wifi

Với số tiền như vậy bạn có thể chọn mua những máy có cấu hình Pentium M hoặc Celeron được đấy.Nếu kg thì có thể chọn mua máy củ,với giá 8tr trở xuống đã có thể mua những con HP,hoặc Acer chiến rồi.Chúc bạn mau mua được máy tốt.

bestofstrongman

bạn tham khảo thử: http://vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/San-pham-moi/2008/01/3B9FE297/

trong đó có đoạn: Sản phẩm do công ty Vĩnh Xuân phân phối với giá 399 USD (loại có camera ngay trên màn hình), 380 USD (loại không có camera) vào cuối tháng 1/2008. Phụ kiện đi kèm là túi đựng, sạc pin, bộ cài Linux và Open Office. Người dùng có thể tự cài thêm Windows và các phần mềm khác qua USB hay ổ đĩa cứng/CD/DVD nối bằng cáp ngoài.

tienhung

Active Member
ốcn này hiện nay đã có hàng rồi đó
bác nào cần thì pm cho em nhé.
thêm chút cấu hình cho các bác tham khảo :

EeePC 2Gb (Green / Blue / Black / White / Pink
Processor: Intel Celeron 900Mhz ULV
Memory: DDR 512MB
Hard Drive: 2GB SSD.
Display: 7” LCD (800 x 480)
Networking/ Modem: 10/ 100 Mbps Fast Ethernet - WIFI 802.11b/g
Multimedia Card Reader: MMC/ SD
Operating System: Linux (CD XP driver) - Made in China.
Weight: 0,92Kg — Limited Warranty: 1 year - ( battery 06months)
4400 mAh Battery ( 4 cells)