• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cạnh cột sóng hiện dấu chấm than

Pukavn

E đang xài con HTC Diamond 3700. Các bác cho em hỏi e vừa tháo sim ra xong lắp lại nó báo cạnh cột sóng có dấu chấm than là sao =.=! Có bác nào cao tay kíu e dzới. E mới xài em này nên còn gà :(:)(:)(( Đã thử bật phone on rồi nhưng vẫn ko ăn thua

a925i

E đang xài con HTC Diamond 3700. Các bác cho em hỏi e vừa tháo sim ra xong lắp lại nó báo cạnh cột sóng có dấu chấm than là sao =.=! Có bác nào cao tay kíu e dzới. E mới xài em này nên còn gà :(:)(:)(( Đã thử bật phone on rồi nhưng vẫn ko ăn thua

bạn vào changephon setting >band change baseband >bản frequency>chọn auto là ok ngay

heobanhki

bạn thử bật fone mà có bật được kg?
có nhiều nguyên nhân :
1./ Do sim or tiếp xúc sim xấu : cái này thì thay thử sim khác hay vê sinh tiếp xúc trên sim.
2./ do bạn vọc mà bị thì vào phone/options/network trong texbox network selection chọn manual máy sẽ seach mạng. xem nó có tìm được mạng nào kg. sang phần band chọn auto hoặc GSM 900+1800.
3./ nếu bị sau khi bạn up rom mà bị thì nên up lại radio khác, hiện tại mình thấy bản Radio_1.11.25 là ổn nhất.
4./ còn nếu do bạn làm rớt thì nên mang đi tiệm. HTC có mấy con lọc chân bằng sứ , nếu rớt nó rất dễ vỡ, chỉ nứt thôi thì đã mất sóng rồi, cái ngày kinh nghiệm ở con xdall cũ của mình. cái này bạn phải đi trúng thầy nếu kg bị "chém gió " cũng chết >:).

Chỉnh sửa cuối:

MiSuPhan

Em nghe đâu cái không có sóng này là do bản rom, có ai có bản rom nào xài 3g ổn định thì giới thiệu em với 8-|

tatthanh_it

bạn thử bật fone mà có bật được kg?
có nhiều nguyên nhân :
1./ Do sim or tiếp xúc sim xấu : cái này thì thay thử sim khác hay vê sinh tiếp xúc trên sim.
2./ do bạn vọc mà bị thì vào phone/options/network trong texbox network selection chọn manual máy sẽ seach mạng. xem nó có tìm được mạng nào kg. sang phần band chọn auto hoặc GSM 900+1800.
3./ nếu bị sau khi bạn up rom mà bị thì nên up lại radio khác, hiện tại mình thấy bản Radio_1.11.25 là ổn nhất.
4./ còn nếu do bạn làm rớt thì nên mang đi tiệm. HTC có mấy con lọc chân bằng sứ , nếu rớt nó rất dễ vỡ, chỉ nứt thôi thì đã mất sóng rồi, cái ngày kinh nghiệm ở con xdall cũ của mình. cái này bạn phải đi trúng thầy nếu kg bị "chém gió " cũng chết >:).

Chuẩn không cần chỉnh ^^!
Đem qua bên em,bên em ko chém đâu mà lo,em ở 564 trần khát trân - hà nội

tuong234

em cũng bị cái này, nhưng khi nào nó đang search mạng mới vào không được Phone thôi. còn có dấu chấm than thì được. Mới 5 phút trước còn bình thường, không hề có va đập, em chỉ vào phòng kín. Chả hiểu sao nữa. Làm như bác ở trên thì nó báo Searching hoài