• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảnh giác với trò lừa đảo.

Status
Không mở trả lời sau này.

binhseu

--------------------------------------------------------------------------------

huhu, không biết có ai nhẹ dạ cả tin như em không cơ chứ Em đăng tin cần mua điện thoại trên mạng, có 1 người phụ nữ gọi điện bảo có điện thoại như của em cần mua, rồi còn giới thiệu thông tin là chị làm ở Bộ quốc phòng. Lúc đầu em cũng mặc cả là chị chuyển hàng rồi em trả tiền sau. Tất nhiên là chị ta ko đồng ý, rồi chị ta gợi ý là em chuyển 50% trước, rồi chị ta chuyển điện thoại cho em, sau đó em chuyển nốt 50% cho chị. Ban đầu em có đồng ý đâu, mồm còn nói với chồng là không tin được kiểu buôn bán này. Thế mà không hiểu sao một lúc sau, chị ta gọi điện nói ngon ngọt nào là " chị có số tk tại ngân hàng Đông Á, có số CMND tử tế, số sim này của chị dùng hơn 4 năm rồi còn đáng giá hơn cái đt, nào là em có thể báo công an nếu chị lừa em" v.v... Ôi thôi, sao mà em ngu dại tin vào chị ta, te tái đi chuyển tiền. huhu, 1,5tr của em đấy. Chuyển tiền rồi mà vẫn hy vọng chị ta sẽ gửi đt. Em chuyển tiền lúc sáng thì đến đầu giờ chiều chị ta lại bảo "chồng chị ko đồng ý với kiểu này, em chuyển nốt 50% còn lại thì chị sẽ gửi đt ra, nếu ko thì chị chuyển tiền lại cho em". Lúc này em đã nhận ra là mình bị lừa rồi. Em bảo là chị chuyển tiền ra cho em, vẫn hy vọng mong manh là chị ta là người tốt. Nhưng từ đó về sau, gọi điện lại mặc dù đt vẫn kêu nhưng chị ta ko bao giờ trả lời nữa.
Em post thông tin lên đây để đừng ai bị lừa như em. Thông tin của con mẹ lừa đảo ấy đây cả nhà ạ:
Tên: Nguyễn Châu Ngọc Linh
Số tk tại ngân hàng Đông Á: 0102493119 (chi nhánh Tiền Giang)
Số CMND: 312043242
--
Có ai là công an Tiền Giang vào đây điều tra giúp em ko ạ?
huhu, sao mà em lại ngu dại thế

Em vừa là nạn nhân tiếp theo,1 nạn nhân tiếp theo của vụ lừa này, mình xin trình bày nguyên lý do sau để các bnạ biết mà phòng tránh: Chả là mình có đăng 1 tin rao vặt với nhu cầu mua 1 máy HTC S710 tại trang web rongbay.com. Trưa nay mình được 1 con mụ gọi điện, với lời lẽ khẳng định chị là người đã có gia đình, làm ở bộ quốc phòng,( phòng cái mẹt chị ấy...), chị mới được người bạn cho 1 con htc s710, chị là phụ nữ nên ko thik kiểu dáng của nó, nên con mụ đấy hỏi mình có muốn mua ko, lúc đầu mình cũng nghi nghi rồi, nhưng sao lúc đó nghe giọng điệu của bà ta rất thật, còn tả cả tình trạng máy, cả phụ kiện trong hộp nữa, mình thấy rất tin tường, bà ta hỏi máy này chị ko biết giá, em định có ý định mua bao nhiêu thì cứ nói, mình bảo máy mới h tầm 3tr, chị ta bảo nghe giọng điều mình là người miền Bắc, lại hình như là sv nữa ( sao mà chuẩn kinh vậy), sau đó bà ta kêu mình gửi $ cho bà 50% ấy,con mụ ấy còn bảo tin tưởng mình nên sẽ gửi máy bằng đường chuyển phát nhanh qua hàng không, sáng mai tầm 9.10h là nhận được. Và mình đã thực hiện đúng như vậy, cũng với cái tên: Nguyễn Châu Ngọc Linh, địa chỉ: 876B, Lý Thường Kiệt, P5, Mỹ Tho, Tiền Giang, stk: 0102493119, scmtnd: 312043242, Lạ cái là bà ấy bảo nhận được tiền rồi và đang làm thủ tục chuyển hàng cho em. Từ lúc đó trở đi rất khó liên lạc, dường như máy bị chặn cuộc gọi, và bây h là ko thể liên lạc được nữa, cả sdt nè, nhưng chắc con mụ đó vứt đi rồi, mình ở Hà Nội nên đành ngậm ngùi thôi !

Về nhà mình cứ thấy nghi nghi bèn lên mạng search thông tin, đầu tiên là vị trí địa lý tỉnh Tiền Giang, ko hề có cảng hàng không, (ok, 1 phát đau đớn), lại search bằng cách ghi tên và số tk thì gặp đúng bài của bạn này, ;lại mới bị lừa ko lâu, (và lại ok phát đau đớn thứ 2). Cho dù mai theo như thỏa thuận thì mình mới có máy nhưng hết hi vọng rồi, mà sao lúc đây mình ngu thế ko biết, cái mơ tưởng nó che lấp hết suy nghĩ chín chắn mất rồi.

Kết luận 1 câu rằng: Ở đời này ko ai ăn ko được của ai thứ j, kẻ đi lừa người sẽ bị người khác lừa lại.... Của đi thay người vậy

Last edited by a moderator:

i_love_baby387

--------------------------------------------------------------------------------

Em vừa là nạn nhân tiếp theo,1 nạn nhân tiếp theo của vụ lừa này, mình xin trình bày nguyên lý do sau để các bnạ biết mà phòng tránh: Chả là mình có đăng 1 tin rao vặt với nhu cầu mua 1 máy HTC S710 tại trang web rongbay.com. Trưa nay mình được 1 con mụ gọi điện, với lời lẽ khẳng định chị là người đã có gia đình, làm ở bộ quốc phòng,( phòng cái mẹt chị ấy...), chị mới được người bạn cho 1 con htc s710, chị là phụ nữ nên ko thik kiểu dáng của nó, nên con mụ đấy hỏi mình có muốn mua ko, lúc đầu mình cũng nghi nghi rồi, nhưng sao lúc đó nghe giọng điệu của bà ta rất thật, còn tả cả tình trạng máy, cả phụ kiện trong hộp nữa, mình thấy rất tin tường, bà ta hỏi máy này chị ko biết giá, em định có ý định mua bao nhiêu thì cứ nói, mình bảo máy mới h tầm 3tr, chị ta bảo nghe giọng điều mình là người miền Bắc, lại hình như là sv nữa ( sao mà chuẩn kinh vậy), sau đó bà ta kêu mình gửi $ cho bà 50% ấy,con mụ ấy còn bảo tin tưởng mình nên sẽ gửi máy bằng đường chuyển phát nhanh qua hàng không, sáng mai tầm 9.10h là nhận được. Và mình đã thực hiện đúng như vậy, cũng với cái tên: Nguyễn Châu Ngọc Linh, địa chỉ: 876B, Lý Thường Kiệt, P5, Mỹ Tho, Tiền Giang, stk: 0102493119, scmtnd: 312043242, Lạ cái là bà ấy bảo nhận được tiền rồi và đang làm thủ tục chuyển hàng cho em. Từ lúc đó trở đi rất khó liên lạc, dường như máy bị chặn cuộc gọi, và bây h là ko thể liên lạc được nữa, cả sdt nè, nhưng chắc con mụ đó vứt đi rồi, mình ở Hà Nội nên đành ngậm ngùi thôi !

Về nhà mình cứ thấy nghi nghi bèn lên mạng search thông tin, đầu tiên là vị trí địa lý tỉnh Tiền Giang, ko hề có cảng hàng không, (ok, 1 phát đau đớn), lại search bằng cách ghi tên và số tk thì gặp đúng bài của bạn này, ;lại mới bị lừa ko lâu, (và lại ok phát đau đớn thứ 2). Cho dù mai theo như thỏa thuận thì mình mới có máy nhưng hết hi vọng rồi, mà sao lúc đây mình ngu thế ko biết, cái mơ tưởng nó che lấp hết suy nghĩ chín chắn mất rồi.

Kết luận 1 câu rằng: Ở đời này ko ai ăn ko được của ai thứ j, kẻ đi lừa người sẽ bị người khác lừa lại.... Của đi thay người vậy

chẹc chẹc!! bác gà quá mà:)):)) rao vặt mà không có bảo hành thì tin tưởng sao được

Steavankas

Nếu người đó có đăng tin bán trên rồng bay thì kiện lên người ta, người ta sẽ giải quyết. Còn không thì đành trắng tay!

CongVoi

Super V.I.P
Chia buồn cùng bạn.Và cũng học đc thêm vài điều.Cảnh giác cao ko phải là thừa :|

tiny1990

các bác củng nên cẩn thận với các loại giao dịch như ship hàng. mặc dù chuyển khoản vào mà chả thấy hàng đâu hết.

MinhThang

Manager
tính mua hàng ở M&D nhà ta mà sợ quá:))

Các bạn nên cẩn thận với những gì mình nói nhé, suy nghĩ cho kỹ trước khi phát biểu. Mình chưa mua hàng ở M&D nhưng bảo đảm cho các bạn nếu mua hàng ở đây mà gọi là bị lừa, thì mình sẽ chịu trách nhiệm cho các bạn, các bạn có biết M&D trên PV không?
Lưu ý các bạn khi mua hàng qua mạng tốt nhất là nên mua ở các quảng cáo bán hàng, nơi Trung tâm thuơng mại PV. Các cửa hàng đã có thời gian mua bán lâu năm và uy tín. Các bạn sẽ được giải quyết thỏa đáng khi trục trặc sảy ra, nếu giao dịch đó tuân thủ đúng theo Qui định của PV.

Status
Không mở trả lời sau này.