• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cấp Cứu N70 rơi nước trắng màn hình do trận lũ lụt ở HN :((

Status
Không mở trả lời sau này.

winterboy

Các bác ơi cứu em với chiều qua lúc đi làm về qua đoạn Ngọc Khánh nước ngập cao, em đã cẩn thận cho con N70 vào cốp rồi lội qua rồi nhưng mà lúc về mới phát hiện vẫn bị nước vào, nguồn tự tắt. Em tháo toàn bộ máy, sim, thẻ nhớ ra và xấy nhẹ, xong rồi cho vào gạo để đến sáng hôm nay bật lên thì lúc đầu lên chữ Nokia bình thường vào trong thì trắng màn hình và nhấp nháy sọc. Bây giờ phải làm như nào hả các bác, máy mình còn bảo hành ở Pico Plaza đem lên đó có sửa được không nhỉ, và giá thì tầm bao nhiêu các bác tư vấn hộ cái, lo quá :-s

Kojiro

Super V.I.P
Các bác ơi cứu em với chiều qua lúc đi làm về qua đoạn Ngọc Khánh nước ngập cao, em đã cẩn thận cho con N70 vào cốp rồi lội qua rồi nhưng mà lúc về mới phát hiện vẫn bị nước vào, nguồn tự tắt. Em tháo toàn bộ máy, sim, thẻ nhớ ra và xấy nhẹ, xong rồi cho vào gạo để đến sáng hôm nay bật lên thì lúc đầu lên chữ Nokia bình thường vào trong thì trắng màn hình và nhấp nháy sọc. Bây giờ phải làm như nào hả các bác, máy mình còn bảo hành ở Pico Plaza đem lên đó có sửa được không nhỉ, và giá thì tầm bao nhiêu các bác tư vấn hộ cái, lo quá :-s

Sấy là thua rồi! Cái đó sẽ ảnh hưởng lâu dài đến máy bạn vì nhiệt độ cao qua có thể làm các linh kiện rơi ra (do dán là chủ yếu mà)

Như thế là năng rồi. Bạn phải ra care thôi, chắc chắn bạn sẽ được vệ sinh sạch sẽ (sử dụng lạu dài hay không là tùy) còn bảo hành là chắc chắn bạn sẽ không được và mất luôn bảo hành. Vệ sinh miễn phí :(

winterboy

Nhưng sửa xong thì có dùng lại được như bình thường không hả bác :((. Mưa mới chả gió, đi làm không được lúc về còn dính quả điện thoại này nữa,

Kojiro

Super V.I.P
Nhưng sửa xong thì có dùng lại được như bình thường không hả bác :((. Mưa mới chả gió, đi làm không được lúc về còn dính quả điện thoại này nữa,

Tất nhiên là dùng được nếu màn hình bạn không hư, board mạch không bị bung :(

Cái này người ta mở ra mới biết bạn à :( Chia buồn cùng bạn vậy!

Zenki

Super V.I.P
Hic. Đồ điện tử khi bị vô nước tuyệt đối đừng lấy máy sấy mà sấy :( Cứ để trước quạt hay để nơi khô thoáng cho tự nó ráo đi thôi. Đem sấy là thua rồi :(

daicaphuong

phải chi bạn đừng sấy thì tốt quá rã nó ra rồi phơi nắng xong rồi quăng vào thùng gạo cho nó tự động rút nước là được

Zenki

Super V.I.P
phải chi bạn đừng sấy thì tốt quá rã nó ra rồi phơi nắng xong rồi quăng vào thùng gạo cho nó tự động rút nước là được
Bác này còn xử bậy người ta nữa ? Phơi dưới nắng thì khác gì sấy ? Phơi xong đem vô bo mạch chảy rồi rớt ra hết luôn khỏi cứu. Chỉ cần để nơi thoáng mát khô ráo thôi

daicaphuong

mình đâu có bảo phơi đến chảy. mình nói là để ra cho mau ráo còn ẩm thì quăng vào thùng gạo mà

spiderman_anhvu

Ui may quá, con N82 của mình chiều qua đi mưa về, đến nhà vẫn gọi ngon lành tự dưng 1 lúc sau thấy tắt máy. Bật lại máy thì cứ bị restart liên tục, không khởi động lên được.
Mở máy ra, thấy sau nắp máy có dính nước :(. Sợ quá, tháo hết pin, sim, thẻ nhớ ra khỏi máy, lau chùi cho hết nước rồi hong ra trước quạt. Tầm 30 phút sau bỏ sim, lắp pin vào lên ngon lành, hú hồn! Hôm qua đường tắc nên đành đi bộ, bỏ máy trong túi quần, cũng có ý thức giữ lắm nên còn bọc túi nilong thế mà vẫn bị ướt!

winterboy

Hix, các bác ơi em mang ra care ở GV thằng KTV nó lại kêu là sấy chưa kỹ nên là hỏng màn hình phải thay :((, mỗi bác nói 1 kiểu chả biết đằng nào, mà thay màn hình N70 thì tầm bao tiền đúng giá hả các bác ơi, em thấy bọn này ai nó cũng hẹn linh ta linh tinh. Lo quá

Kojiro

Super V.I.P
Hix, các bác ơi em mang ra care ở GV thằng KTV nó lại kêu là sấy chưa kỹ nên là hỏng màn hình phải thay :((, mỗi bác nói 1 kiểu chả biết đằng nào, mà thay màn hình N70 thì tầm bao tiền đúng giá hả các bác ơi, em thấy bọn này ai nó cũng hẹn linh ta linh tinh. Lo quá

Ra care thì mình nghĩ cũng đơn hơn ngoài mấy hàng ngoài đường. Giá cả sao bạn không hỏi nó. Còn nó nói sấy chưa kỹ thì cũng đúng, vì không phải là sấy bằng hơi nóng mà là hong kho, hút ẩm, máy chưa hết ẩm mà bạn cắm vào lại nên nó hư. Mình nghĩ là nếu bạn để lâu rồi căm vào là ok rồi. Hồi đó con V3 mình ngâm thùng gạo cả tháng thì màn hình mới ráo đó.

Zenki

Super V.I.P
Ra care thì mình nghĩ cũng đơn hơn ngoài mấy hàng ngoài đường. Giá cả sao bạn không hỏi nó. Còn nó nói sấy chưa kỹ thì cũng đúng, vì không phải là sấy bằng hơi nóng mà là hong kho, hút ẩm, máy chưa hết ẩm mà bạn cắm vào lại nên nó hư. Mình nghĩ là nếu bạn để lâu rồi căm vào là ok rồi. Hồi đó con V3 mình ngâm thùng gạo cả tháng thì màn hình mới ráo đó.
Hic. Anh ngâm đt cả tháng trong thùng rạo rồi lấy gì dùng :(

Kojiro

Super V.I.P
Hic. Anh ngâm đt cả tháng trong thùng rạo rồi lấy gì dùng :(

2 tay 2 súng mừ. Cái màn hình V3 nhìn thấy thương luôn, nước đầy, thợ đòi thay màn hình, nhờ a BatKid chỉ đó :D

Zenki

Super V.I.P
2 tay 2 súng mừ. Cái màn hình V3 nhìn thấy thương luôn, nước đầy, thợ đòi thay màn hình, nhờ a BatKid chỉ đó :D
Ngâm trong thùng gạo có khi nào nhà xúc gạo nấu cơm không để ý nấu luôn cái điện thoại không :p

salem2501

Đi đường Ngọc Khánh mà anh bỏ ĐT vào cốp xe thì khác gì để nguyên trong túi quần cho xong :">

winterboy

Cảm ơn các bạn đã góp ý giúp mình, may mắn quá, hôm nay định mang tiền ra Care thì họ gọi điện bảo máy không làm sao cả, lại lên bình thường rồi. May mắn quá. Cảm ơn các bạn ^^

Status
Không mở trả lời sau này.