• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cập nhật 17/06/09] PDAVIET ROM V1.1 CHO HTC TOPAZ (Touch Diamond 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

onlyPPC

Theo Man Quang nói thì chuẩn XPR tốt hơn, sao MOD Tom lại dùng chuẩn LZX nhỉ ? MOD Tom có thể giải thích cho em được không ? Thanks a.
Nói như Man Quang về quá trình load ứng dụng chậm là không đúng.

Nén theo định dạng nào cũng vậy, đều có một mục đích là nén các gói ứng dụng lại để thành file imgfs.bin có dung lượng nhỏ và sâu xa hơn là file *.nbh sẽ có dung lượng nhỏ lại.
Chính file *.nbh sau khi update rom sẽ chiếm một phần trong bộ nhớ của PPC cộng với tất cả các file sau khi bung.

File *.nbh càng nhỏ thì bộ nhớ trống của máy càng cao.

Quá trình làm việc của PPC là load các file đã bung chứ không phải load file *.nbh.

Chỉnh sửa cuối:

redmask

Mình đã HSPL thành công và uprom của bro Tom, cảm nhận máy chạy rất mượt nhưng có một lỗi không biết có ai bị như mình không, đó là nếu mình để máy mở và sạc pin thì pin không hề báo đầy, một lần bị đứng ở 56%, hai lần bị đứng ở 76% (soft reset thì pin lên 100% nhưng đèn không chuyển màu xanh), nếu tắt máy sạc sẽ báo đầy. Mình đã Hard reset mấy lần rồi đều không được. Lúc chưa uprom thì không bị.
Ah, tiện cho mình hỏi nếu mình up lên 6.5 rồi muốn down về 6.1 được không, nhìn cái giao diện 6.5 mà ham quá. hehe

thekhoa202302

Cần những thứ gì để có manila Landscape này vậy anh TOM?

Status
Không mở trả lời sau này.