• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 2

Status
Không mở trả lời sau này.

trinh12345

em dùng thấy lúc tắt nó chiếm 7 mAH

đây là kernel, không phải rom bạn ạ

Em sáng nay vừa thử bản HD 3.3 rồi, up lúc sáng đến trưa về thấy thằng mdeejay nó post thêm bản 3.3a fix bluetooth và g-sensor mà ngại chỉnh setting lại nên cứ chạy 3.3

bản này giao diện đẹp, đã connect với htchub.

Đặc biệt là cái báo thức, ringtone nó không cho dùng nhạc của mình mà nó bắt dùng nhạc down trên hub về, còn mặc định thì chỉ có 1 kiểu chuông simplybriliant . Lên đó down được cả skin với sense, wallpaper... có lẽ đây là 1 dạng store mới của htc.
Kể ra thì không cho dùng nhạc chuông của mình mà bắt dùng nhạc của nó cũng hơi khó chịu
Chả biết đây là cải tiến hay thụt lùi của con desire HD nữa

PS: sau khi up lên 3.3a thì ringtone đã sử dụng được music trên thẻ sd
Yeah, ket noi voi HTC HUB rui tot qua a:)

xemtynhi

em dùng thấy lúc tắt nó chiếm 7 mAH

đây là kernel, không phải rom bạn ạ

Em sáng nay vừa thử bản HD 3.3 rồi, up lúc sáng đến trưa về thấy thằng mdeejay nó post thêm bản 3.3a fix bluetooth và g-sensor mà ngại chỉnh setting lại nên cứ chạy 3.3

bản này giao diện đẹp, đã connect với htchub.

Đặc biệt là cái báo thức, ringtone nó không cho dùng nhạc của mình mà nó bắt dùng nhạc down trên hub về, còn mặc định thì chỉ có 1 kiểu chuông simplybriliant . Lên đó down được cả skin với sense, wallpaper... có lẽ đây là 1 dạng store mới của htc.
Kể ra thì không cho dùng nhạc chuông của mình mà bắt dùng nhạc của nó cũng hơi khó chịu
Chả biết đây là cải tiến hay thụt lùi của con desire HD nữa

PS: sau khi up lên 3.3a thì ringtone đã sử dụng được music trên thẻ sd

Thank's bác ! Bác ơi cho link download bản HD3.3a đi bác ....

dale89

e toàn dùng setcpu để chỉnh nên bản nào cũng có dòng tiêu thụ khi tắt màn hình là 7mAh cả:D

dale89

bản này thì mượt với sửa lỗi g-sensor và light sensor, nhưng mà mình để mặc định thì xài mượt cài kernel 0.1d của bác Ân vào thì bị cà giựt, chắc do tùy máy

dunglavie

Các bác cho em hỏi chút. Em mới cài Mdeejay_eVo_Sense_v._1.6_REVOlution bản mới nhất. Chạy mượt, nhanh... font đẹp mà bị lỗi tiếng Việt khi duyệt web, facebook. Có cách nào khắc phục hay đổi font ko ạ

Mình có viết một script để tự động fix lỗi Call và font cho EVO

Các bạn download về. Giải nén ra và chép folder gscript và 2 file fix lỗi vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
Sau đó vào GScript Lite . Nhấn nút Home để Add Script. Chọn load file, chọn FixEVoFull.sh
Sau đó chạy FixEVofull.

Sau này khi cài bản Evo nào mới thì khi cài xong thì copy lại y thể để fix lỗi. Khỏi lằng nhằng dùng các tool khác nếu bạn chưa biết cách làm hoặc quên.

Link download : http://www.mediafire.com/?kzkmgb6kt92cfp3
http://www.mediafire.com/?kzkmgb6kt92cfp3
( Trích dẫn nguyên văn bài viết của bác vatdnvn )

Bác làm theo hướng dẫn nhé ! Chúc thành công !

quan1984

Ông mdeejay lại ra 1 bản mới các bác ơi Whats news in v. 2.4:
Based on 2.14.207.1 Official FroYo 2.2 (FRF91)
Last kernel from hastarin
Last haret.exe
last lights.htcleo.so
Compass works
Lightsensor work correct
Other minor updates & fixes
http://www.multiupload.com/A72YXU3XEJ tiếp tục con đường vọc vạch nữa đi các bác

modbibi

bản 3.3a này mình dùng thấy mượt lắm,tuy nhiên làm sao để tắt các ứng dụng mình đang chạy nhỉ,chạy android cứ muốn thoát 1 ứng dụng là phải bấm phím cứng home hoặc nút back,sao nó ko làm nút ok/close như wimo nhỉ...vs bản 3.3 này mình ko chuyển từ landcape sang potral hay ngược lại được khi mình để máy nằm ngang hay nằm dọc....đó là 1 số thứ mình mới test qua.Android quả thật chạy nhanh,mượt,đẹp nhưng có 1 số bất tiện như vậy nên mình vẫn thích dùng winmo

quan1984

có bác nào nghiên cứu cái kernel mới này chưa
# [Kernel][EVO Base][Overclocking][Undervolting][Extbatts] michyprima@mainframe (r1)
cái này chắc hay đấy vì bản r0 của lão này em thấy rất ổn

smth2hope

bản 3.3a này mình dùng thấy mượt lắm,tuy nhiên làm sao để tắt các ứng dụng mình đang chạy nhỉ,chạy android cứ muốn thoát 1 ứng dụng là phải bấm phím cứng home hoặc nút back,sao nó ko làm nút ok/close như wimo nhỉ...vs bản 3.3 này mình ko chuyển từ landcape sang potral hay ngược lại được khi mình để máy nằm ngang hay nằm dọc....đó là 1 số thứ mình mới test qua.Android quả thật chạy nhanh,mượt,đẹp nhưng có 1 số bất tiện như vậy nên mình vẫn thích dùng winmo

Bạn cài advance task killer, đưa nó ra màn hình home. Mỗi lần muốn thoát chỉ cần ấn phím home rồi dùng advance task killer đóng tất cả ứng dụng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Bản 3.3, kernel .1.d ko dùng được wifi và hơi giật. Ko biết có bác nào bị thế không?

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

Hic đang cài bản Mdeejay_FroYo_HD_v._3.3a tình hình là đã 20p rồi mà màn hình vẫn có nguyên chữ HTC :(( vẫn chua boot vào đc :( đợi thêm 5p nữa mà k đc thì cài lại vậy

dale89

Bạn cài advance task killer, đưa nó ra màn hình home. Mỗi lần muốn thoát chỉ cần ấn phím home rồi dùng advance task killer đóng tất cả ứng dụng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Bản 3.3, kernel .1.d ko dùng được wifi và hơi giật. Ko biết có bác nào bị thế không?

mình cũng bị như bạn, nên đã xóa xài lại bản r7.1 mặc định thì thấy mượt hơn

Status
Không mở trả lời sau này.