• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

ancola66

Super V.I.P
CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2

*** Trước khi cài đặt Android trên HD2 các bạn đọc hướng dẫn ở ĐÂY
*** Tham khảo các KERNEL (Phần lõi của Hệ Điều Hành Android) tại ĐÂY
*** Các phiên bản Android cũ các bạn có thể tham khảo ở ĐÂY

Cập nhật 11/12/2010 :

[BUILD][06.12.10]-=MDJ FroYo HD v.4.4=-[kernel:MDJ S7.6HD]

Phiên bản này chạy cực hay với Kernel HASTARIN r8.5.3 Tại ĐÂY

Mdeejay FroYo HD v.3.4|1.28.405.1|kernel: huanyu#21
Based on RUU v. 1.28.405.1 (05.10.2010)

..................................................................

Mdeejay FroYo Z v.1.0a
Based on Official final ROM Desire Z (Vision)
1.22.405.1

..................................................................

Mdeejay FroYo Lex v.1.0.1
Base on Official final Rom HTC Lexikon (Verizon)

.........................................................................

SuperDesire V1.0 by HtcClay

...................................................................

HtcClay's SuperMIUI v1.0 - STABLE

View attachment 181086 View attachment 181087

...................................................................

....................................................................

Core Droid V0.5 by Sergio 76

View attachment 181183

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Khái niệm một bản Rom Android :

BASE :Là phần hệ thống (System), Ứng dụng (App) mà bản Rom đó lấy làm cơ sở sử dụng.Hiện nay các Base sau thường được sử dụng :
*** EVO - Của máy HTC EVO 4G
*** Desire HD - Của máy HTC Derise HD (Chưa có trên thị trường)
*** Desire Z - Của máy HTC Desire Z (Có bàn phím Qwerty và cũng chưa có trên thị trường)

KERNEL : Là phần lõi của Hệ Điều Hành Android, phần lõi này chịu trách nhiệm liên kết System với phần Cứng của Máy. Các bản Rom Android cho HD2 hiện nay thì hầu như đều dùng Kernel có OverClock ( Mở khóa tăng xung nhịp cho CPU) và UnderVoltage (Hạ điện áp cấp cho CPU để tiết kiệm pin) được viết tắt là OCUV. Ngoài Kernel nguyên gốc ( htc-msm-2.6.32 #XX ) thì có một số tác giả viết Kernel Android cho HD2 dựa trên nguyên gốc :
*** DackStone
*** Michyprima
*** Hastarin
*** Huanyu
*** ..............

FORMAT THẺ NHỚ ĐỂ HỖ TRỢ TỐT CHO CHẠY ANDROID TRÊN HD2

Vì hiện tại mới chỉ có phiên bản Android chạy trên thẻ nhớ cho HD2, vì vậy thẻ nhớ đóng góp một phần rất quan trọng trong việc chạy Android trên HD2. Để chạy Android thì chỉ cần format thẻ nhớ theo định dạng FAT32 là OK, nhưng để chạy tốt thì không đơn giản như vậy. Bình thường ta cho thẻ nhớ vào đâu đọc thẻ và format trên PC bằng trình mặc định của Windows. Rất đơn giản và nhanh chóng, chỉ có điều là trình mặc định của Windows chỉ format theo định dạng chung cho các loại ổ cứng, usb, thẻ nhớ, không theo thông số mặc định của nhà sản xuất. Điều này dẫn đến việc chạy Android tuy cùng một phiên bản, cùng một thẻ nhớ giống nhau mà bạn chạy mượt bạn lại chạy bị giật cục:(. Phần mềm tôi giới thiệu sau đây sẽ Format thẻ nhớ một cách tốt nhất. Tôi và một số bạn đã test và thấy rõ sự khác biệt=D>. Android chạy rất nhanh và mượt, ít bị Freeze.

SDFormatter 3.0 Beta

* Cài phần mềm
* Cho thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ
* Kết nối với PC
* Chạy phần mềm
* Nhấn Refresh
* Nhấn Option
* Format Type : Full (Erase Off)
* Format Size AD Justiment : Off
* Nhấn OK
* Nhấn Format

*** Phần mềm sẽ Format cho thẻ nhớ của bạn theo đúng thông số thiết kế của nhà sản xuất

Các bạn tham khảo ,tải phần mềm và file hướng dẫn sử dụng tại ĐÂY

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

Ơ... Em tưởng bác bảo phần 2 đến trang 246 (gấp 2 số lượng page phần 1) thì mới sang phần 3 mà nhỉ^^. Hay là mở cửa lại phần 2 để cho đủ bài đi bác ơi

matmeo41087

Mở hàng #7 em thick số 7 he2 Chúc topic đông khách đang sài bản warm 1.1 tuyệt cú mèo

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

Mở hàng em nản mấy bản HD hay Desire Z lắm rồi boot vào chậm như con rùa 10 15 phút mới vào được các build Desire, N1 trước boot vào nhanh ầm ầm

còn mình lại kết bản HD,đang sử dụng bản 3.3a,chạy ổn định,nhanh,mượt,đẹp.Cái mà mình kết nhất là giao diện của nó,nhìn rất đẹp,chỉ mỗi cái là chưa có camera,boot thì hơi lâu chút nhưng vẫn kết em nó :D,load lần đầu tiên thì mất tầm 10-12 phút,nhưng lần sau thì nhanh hơn nhiều.

gunnroseclose

Mở hàng em nản mấy bản HD hay Desire Z lắm rồi boot vào chậm như con rùa 10 15 phút mới vào được các build Desire, N1 trước boot vào nhanh ầm ầm

Bác boot kiểu gì thế, máy em sau lần đầu tiên thì những lần sau boot chỉ max 2 phút là vào được rồi

matmeo41087

EM chẳng hiểu lần đầu boot mất 15 phút các lần sau cung phải 10 phút các bản Mattleo hay HyperDroid em boot vào mất 2 phút là cùng (hay có phải chỉnh sửa gì trong Rom HD ko nhỉ)

th_thanhtung

Mình cài bản HD 3.3a và thay kernel 0.1d như lời Bác Ân, thấy đúng là chạy mượt nhưng tại sao của mình hao pin quá. Tắt wifi, bluetooth, data, và máy để GSM only mà khi tắt màn hình lúc nào cũng 50 -- 55mA cả, trong lúc bản 3.1 chỉ 7mA thôi

xemtynhi

EM chẳng hiểu lần đầu boot mất 15 phút các lần sau cung phải 10 phút các bản Mattleo hay HyperDroid em boot vào mất 2 phút là cùng (hay có phải chỉnh sửa gì trong Rom HD ko nhỉ)

Đúng thế máy bản HD này boot lâu lắm , những bản HyperDroid hay Mattleo trc kia boot lần đầu mất 4p lần thứ 2 chở đi 2 phút là cùng ... chác tại mấy bản HD này nặng hơn vì giao diện đẹp và nhiều tính năng hơn :D

Mình cài bản HD 3.3a và thay kernel 0.1d như lời Bác Ân, thấy đúng là chạy mượt nhưng tại sao của mình hao pin quá. Tắt wifi, bluetooth, data, và máy để GSM only mà khi tắt màn hình lúc nào cũng 50 -- 55mA cả, trong lúc bản 3.1 chỉ 7mA thôi

bạn chuyển sang winmo rùi boot lại android lun sau đó vào CurentWidget để 1p SV lại tắt màn hình đi 1p sau bật lên chỉ còn 7mA thôi :D , mình đã làm như vậy và máy mình để chế độ tắt màn hình là 5mA :))

buihieupda

chúc mừng sang nhà mới,

pro viết chữ mầu đọc đau mắt quá, mầu đen cho lành .

tuanhvnh

em chay boot thay lau qua, bac xem chinh sua loai bo nhung phan chay lau di bac a, quan trọng, mượt, nghe gọi tốt ứng dụng ầm ầm, khởi động nhanh hihihi lại làm khó bác rồi.

daotoan3Ihut

Có bác nào có bản Desire HD 3.3a link media hoặc link khác không cho em xin với ạ. Em down ở rapid đều bị disconnect, khó chịu quá. tks

HopANZ

Có bản này mới ra, xài khá nhanh, mượt, máy mát. Nhưng không có camera. Boot lần đầu mất khoảng 10'. Các bác ghé link này nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=798234
Bản mới của m-deejay trên XDA. Mà cha ni khùng thiệt, mỗi ngày một bản mới, đủ thứ. Khả năng build cũng ghê.
Em khoái mấy bản của Darkstone, qua tay bác ancolla66 nữa là ổn.

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

Có bản này mới ra, xài khá nhanh, mượt, máy mát. Nhưng không có camera. Boot lần đầu mất khoảng 10'. Các bác ghé link này nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=798234

ac,đang định ghi vừa đăng nhập thì thấy bài này rồi...:|,downloading.... nghe dòng này ko bik ra sao,đang muốn test :D
First boot will take up to 3-5 minutes (with data.img)
First boot mà chừng đó ko bik boot từ lần 2 ra sao

lungtung

Khái niệm một bản Rom Android :

BASE : Là phần hệ thống (System), Ứng dụng (App) mà bản Rom đó lấy làm cơ sở sử dụng.Hiện nay các Base sau thường được sử dụng :
*** EVO - Của máy HTC EVO 4G
*** Desire HD - Của máy HTC Derise HD (Chưa có trên thị trường)
*** Desire Z - Của máy HTC Desire Z (Có bàn phím Qwerty và cũng chưa có trên thị trường)

KERNEL : Là phần lõi của Hệ Điều Hành Android, phần lõi này chịu trách nhiệm liên kết System với phần Cứng của Máy

Đi off cái đã roài viết tiếp:D
cái ông desire HD này vẫn chưa có bản mới nhỉ, đang mong nó có bản final