• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Card màn hình rời cho Laptop

Dante

các bác cho e hỏi: em dang dinh sam con laptop choi game có vga rời nhung phân vân không biết nên chon loại vga nào:
ATI HD 4570, 3470 hay nvidia Gẻoce 9300, 9600.

Theo các bác con nào mạnh hơn?
E thi muốn lấy con 9600.
Các bác giúp em nhé

Thoai_DakMil

Super V.I.P
các bác cho e hỏi: em dang dinh sam con laptop choi game có vga rời nhung phân vân không biết nên chon loại vga nào:

E thi muốn lấy con 9600.
Các bác giúp em nhé
còn chọn lựa gì nửa múc con nvidia Gefoce 9600 cho rồi chơi games wua đã .

kugiangpro1989

Máy mình là Intel(R) 945GM Express Chipset Family, Chip Type :Intel(R) GMA 950 giờ muốn mua card rời thì chọn loại nào phù hợp vậy???

Germaniteen

Máy mình là Intel(R) 945GM Express Chipset Family, Chip Type :Intel(R) GMA 950 giờ muốn mua card rời thì chọn loại nào phù hợp vậy???

Card màn hình rời thì làm sao mà mua gắn vào lap được! Chỉ có lúc mua lap thì chon card màn hình sẵn luôn!

vuquang

laptop ko nâng cấp cấp được car màn hình mà chỉ có thể nâng cấp ram, ổ cứng .... nếu muốn chọn car màn hinh rời thì khi mua máy phải xem luôn, còn khi mua rồi thì ko nâng cấp đc nữa.

vuquang

E thi muốn lấy con 9600.
Các bác giúp em nhé

nvidia Gẻoce 9300, 9600, bạn có thể chọn 1 trong 2 con nào cũng ngon cả. Máy mình dùng nvidia quadro 360M 512Mb dùng cũng tạm ổn. Đại khái laptop mà có car rời là ổn rồi. :D

ctm845

laptop ko nâng cấp cấp được car màn hình mà chỉ có thể nâng cấp ram, ổ cứng .... nếu muốn chọn car màn hinh rời thì khi mua máy phải xem luôn, còn khi mua rồi thì ko nâng cấp đc nữa.

hic,em mua con HP6530sNE867PA có cạc on GMA X4500HD.em nghe nói có tích hợp được cạc Mobility Radeon HD3430,giờ mới vỡ mộng.nhưng máy của em đang cắm 2 thanh ram 1g bus 667,bác cho em hỏi con cạc màn hình 4500 này có share ram không,có giải pháp nào tăng tốc độ đồ họa không,ram có thể hỗ trợ tới bus bao nhiêu.
Core 2 Duo P7370 (2*2.0GHz,FSB1066MHz, 45nm) / 3MB Cache / 1GB Ram / 160GB HDD / VGA Intel GMA X4500 upto 512MB Shared/DVDRW / Modem 56Kbps / NIC / 14.1" TFT WXGA Bright View Display / Touchpad Mouse / BlueTooth / Webcam /Card Reader / Weight 2.27Kg / Wireless 802.11b.g - Made in China

Chỉnh sửa cuối:

MinhTien

Well-Known Member
hic,em mua con HP6530sNE867PA có cạc on GMA X4500HD.em nghe nói có tích hợp được cạc Mobility Radeon HD3430,giờ mới vỡ mộng.nhưng máy của em đang cắm 2 thanh ram 1g bus 667,bác cho em hỏi con cạc màn hình 4500 này có share ram không,có giải pháp nào tăng tốc độ đồ họa không,ram có thể hỗ trợ tới bus bao nhiêu.
Core 2 Duo P7370 (2*2.0GHz,FSB1066MHz, 45nm) / 3MB Cache / 1GB Ram / 160GB HDD / VGA Intel GMA X4500 upto 512MB Shared/DVDRW / Modem 56Kbps / NIC / 14.1" TFT WXGA Bright View Display / Touchpad Mouse / BlueTooth / Webcam /Card Reader / Weight 2.27Kg / Wireless 802.11b.g - Made in China

Bạn có thể dùng các phần mềm để OVERCLOCK ( tăng hiệu suất ) card màn hình như RivaTurner . Nhưng nhớ là nhiệt độ card màn hình sẽ cao hơn đó :D

ctm845

thank bác , nhưng em tưởng riva turner chỉ dung cho chíp NVidia va ATI thôi chứ,tình hình này thì phải chuẩn bị sẵn phương pháp tản nhiệt thôi.cám ơn bác nhé.:D

camtri

bạn không nên mua laptop có car màn hình rời vì thời tiết việt nam nóng khiến cho car màn hình dể bị hư chip vga ,bây giờ caronboar củng ngon mà bạn

vuquang

bạn không nên mua laptop có car màn hình rời vì thời tiết việt nam nóng khiến cho car màn hình dể bị hư chip vga ,bây giờ caronboar củng ngon mà bạn

vớ vẩn, nói vô căn cứ. Nhiệt độ của GPU ko ảnh hưởng do thời tiết nhiều lắm. Nói như bạn thì laptop có Vram rời ko bán đc ở VN quá. Nên mua laptop có Vram rời bạn sẽ ko hối hận khi làm việc hay giải trí, nếu laptop ko có car rời thì sau này bạn muốn nâng cấp thì cũng ko có cơ hội nữa, mà chỉ còn cách mua máy mới thôi. Có 1 số nguyên nhân sau làm cho nhiệt độ của GPU cao là:
1. phần cứng tức là do bộ phận tản nhiệt của laptop không tốt, kết cấu phần cứng ko hợp lý.
2. do phần mềm: cái này chỉ cần update BIOS, điều chỉnh nhiệt độ trong BIOS, cho quạt chạy hết công suất .... nhiều khi có máy chỉ cần update driver car màn hình mới nhất là nhiệt độ GPU giảm luôn.

ctkqbi

Không có điều kiện thì thôi nếu có điều kiện thì ring con có card rời về mà dùng thấy hiệu quả ngay

heniken111

ưu của onbo : tích kiệm điện, ít nóng, giá thành rẻ
nhược : không đủ khả năng xử lý 3D, không có bộ nhớ riêng nên ăn vào ram

ưu của rời : có khả năng xử lý 3D, đồ họa, có bộ nhớ riêng nên không ăn vào ram
nhược : tiêu nhiều điện hơn, nóng hơn, giá đắt hơn (hiện những loại card đồ họa cao đã khắc phục đc mức tiêu thụ điện và độ nóng)
=> nếu có kinh tế thì làm ngay em rời về mà dùng