• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cấu hình các mạng ép băng thông max

machoi1994

Member
vừa thay IP cho Vina - không biết test tốc độ kiểu gì nhưng thấy down trên OVI vẫn chậm :D

congtutrensan_9x

vừa thay IP cho Vina - không biết test tốc độ kiểu gì nhưng thấy down trên OVI vẫn chậm :D

vào youtube test với lại còn phụ thuộc vào độ phủ sóng ở khu vực bạn nữa. Vào nhà mình đừng hỏi sao không có sóng, cửa kính kín :)

duylinh27884

Moderator
sóng 3G để full mà - đợi khi nào down tập tin mấy chục MB test thử :p

Cái này chỉ lướt web thôi cũg khó phân biệt muốn kiểm tra phải tìm thử 1 file nặg down đễ test,lúc trước down cái game trên 250mb mà nhah kinh khủg xog down thêm cái nữa giữa chừg bị giới hạn tốc độ chậm thê thảm:(

congtutrensan_9x

Cái này chỉ lướt web thôi cũg khó phân biệt muốn kiểm tra phải tìm thử 1 file nặg down đễ test,lúc trước down cái game trên 250mb mà nhah kinh khủg xog down thêm cái nữa giữa chừg bị giới hạn tốc độ chậm thê thảm:(
1 link 1 thôi anh ơi :p~

machoi1994

Member
đổi IP theo ý muốn đối với USB 3G thì làm như thế nào vậy hở mọi người :-??

congtutrensan_9x

đổi IP theo ý muốn đối với USB 3G thì làm như thế nào vậy hở mọi người :-??

Các bạn vào phần Công cụ –> chọn Cấu Hình Mạng rồi điền như sau:
APN : v-wap
pass : Bỏ trống
dial number: *99# (số quay bắt buộc)

Sau đó lưu lại rồi kết nối nữa là có thể truy cập internet bình thường nhé.

machoi1994

Member
cho mình hỏi - cách này có tác dụng chỉ duy trì tốc độ 3G ngay khi chúng ta vừa hết thôi hay là nếu đã bị bóp xuống 2G rồi thì có thể nhảy lên 3G sau khi mình sưa cấu hình mạng?
p/s: nếu để công khai kiểu này thì nhà mạng có fix không?

congtutrensan_9x

cho mình hỏi - cách này có tác dụng chỉ duy trì tốc độ 3G ngay khi chúng ta vừa hết thôi hay là nếu đã bị bóp xuống 2G rồi thì có thể nhảy lên 3G sau khi mình sưa cấu hình mạng?
p/s: nếu để công khai kiểu này thì nhà mạng có fix không?

luôn luôn max tốc độ 3g khi áp dụng. Không bị bóp bt. Share thế này khi nào nhà mạng fix thì thôi. Không share công khai chả nhẽ luư hành nội bộ. Chỉ share cho vip chắc. Tớ tốt lắm mà. Hihe

machoi1994

Member
luôn luôn max tốc độ 3g khi áp dụng. Không bị bóp bt. Share thế này khi nào nhà mạng fix thì thôi. Không share công khai chả nhẽ luư hành nội bộ. Chỉ share cho vip chắc. Tớ tốt lắm mà. Hihe

ý tớ là nếu mình đã bị bóp rùi, sửa xong có lên 3G trở lại ko :D. Vì tớ thấy sau khi sửa cấu hình, mạng vẫn cùi như vậy :p

congtutrensan_9x

ý tớ là nếu mình đã bị bóp rùi, sửa xong có lên 3G trở lại ko :D. Vì tớ thấy sau khi sửa cấu hình, mạng vẫn cùi như vậy :p

sửa rồi thì luôn max tốc độ. mạng vẫn cùi là do sóng khu vực bạn thôi. Hiện tại cái này vẫn chưa bị nhà mạng FIX. Khi nào có thì tớ sẽ closed topic.

machoi1994

Member
sửa rồi thì luôn max tốc độ. mạng vẫn cùi là do sóng khu vực bạn thôi. Hiện tại cái này vẫn chưa bị nhà mạng FIX. Khi nào có thì tớ sẽ closed topic.

sóng khỏe lắm bạn à, 3G full vạch, lúc có 3G down nhanh ầm ầm; lúc bóp thì lag, sau khi sửa vẫn vậy, không hiểu luôn :(

congtutrensan_9x

sóng khỏe lắm bạn à, 3G full vạch, lúc có 3G down nhanh ầm ầm; lúc bóp thì lag, sau khi sửa vẫn vậy, không hiểu luôn :(
Thử kiểm tra lại đã thay đổi đúng chưa. Sợ nhất là khu vực của bạn nó fix được lỗi này rồi. Tại share công khai mà :)