• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW #1 for N97 by Anther1991 (beta)

Status
Không mở trả lời sau này.

Anther1991

Để các bạn dùng N97 không buồn khi nhìn thấy thằng em 5800 cứ được CFW hoài. Mình đã mài mò làm 1 bản cook cho N97, vì không có máy test nên mình cho đây là bản beta. Vì thế cũng cần tình nguyện viên (không phải chuột bạch đâu :mad:)) tiếp mình nhé. Bạn nào test rồi cho phản hồi ý kiến luôn.
Lưu ý: Trước khi test nhớ sao lưu rofs2 và rofs3 trong RM-505 nhé, phòng bất trắc. Mà có lỡ quên sao lưu thì tải lại trên navifirm (mất thời gian hơn ;;))
Thêm tấm hình cho sinh động. :D

Cooked:
Tăng kích thước Heap
Ngăn camera ngốn Ram
Tăng dung lượng Cache
Chuyển Cache từ C vào E, cải thiện Cache hệ thống
Tăng âm lượng cuộc gọi từ nấc 4 lên nấc 9
Resume download: Khôi phục download khi gặp trục trặc trong quá trình tải dữ liệu
Tăng chất lượng Video Call
Cải thiện khả năng bắt sóng wifi
Nâng chất lượng file ghi âm lên Mp4 và thời gian ghi âm lên 1 tiếng
Đổi tên Bluetooth thành "My N97"
Trình chơi nhạc chỉ quét file trong thư mục E:\Music
Mod gửi file sis, jar qua bluetooth
Tăng tốc khởi động máy
Đổi hình khởi động và tắt máy
Theme Aeon PDAViet và Font Droid (các theme mặc định vẫn giữ nguyên)
Chép đè rofs2, rofs3, uda vào RM-505. Cũng đừng ngại test, mình cook mấy cái nhẹ nhàng ko à, ko sao đâu ;;)X_X
Download Rofs2 (giải nén rồi chép đè)
Download Rofs3
Download uda
Patches (giải nén vào thẻ nhớ)

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Không có N97 để test,bị lỗi thì làm sao mà Mod fix lại được em :D,ráng kiếm tình nguyện viên đi nha =D>

dung1291985

cái quan trọng là rompatcher thì ko thấy bác nói, ko mod vào thì sao hack đc hả bác :| .. hình như đây là firmware cũ...

nqt9002

hehe vậy là có 1 số bạn đã thỏa lòng mong ước rồi nhé ở nước ngoài sở dĩ nhìu là do bên đó ai cũng giàu có còn vn mình tương đối thôi lên xài 5800 là vừa tầm rồi N97 thì cao quá bởi vậy nên 5800 ở vn mới đc mod nhìu ^^

Anther1991

Mình thấy bên DM nó cook hack trong file uda mà. Bởi vậy mình đâu có cook thêm vô, mà có muốn cũng ko biết cook. :D Cái này mình tải bản mới nhất trên navifirm đó. Mình sẽ cập nhật thêm link file uda

Đã cập nhật thêm link, giờ trông chờ kết quả ở các bạn có N97 :D

Chỉnh sửa cuối:

dung1291985

e tìm cfw N97 hoài mà chẳng có mấy, bên nước ngoài thì toàn mod mấy thứ tiếng ở đâu đâu...đến nản, đến giờ vẫn tìm bộ CFW v21.0.102 ...4 thứ tiếng Anh,Pháp,TRung,Việt mà chưa có, tự làm thì đã thử nhưng kết quả ko thành công, flash máy 1 ngày đến 8 lần rùi, giờ xót lắm :(

dung1291985

Vậy pác thử bản cook của em đi ;;)

bao giờ bác cfw 4 tiếng thì e thử, còn 2 thứ tiếng thì..nói chung ko có gì khác biệt cả, hehe, e ko thích cái mod "Chuyển Cache từ C vào E" tý nào vì đơn giản là Cache có thể xóa, nếu để cache ở ổ C sẽ load và lướt web nhanh hơn ở E rất nhiều (kinh nghiệm bản thân) ^^

Anther1991

Mà pác cần 4 thứ tiếng làm rì (bác lừa em tìm dùm pác á :-o). Flash xong em đưa pác file chỉnh lại cache vào C. Nhé! :D

dung1291985

Mà pác cần 4 thứ tiếng làm rì (bác lừa em tìm dùm pác á :-o). Flash xong em đưa pác file chỉnh lại cache vào C. Nhé! :D

chẳng phải lừa, làm đi đảm bảo sẽ HOT liền (có e lăng xê >:) ) bác làm đi rồi e tình nguyện làm cừu doly, chuột bạch cho :))

Anther1991

Làm tình nguyện viên pác ơi. Cái gói 4 ngôn ngữ đó chắc có nước mò kim đáy biển quá. Tự add thì chỉ có die lên die xuống =))

TruongHan

Super V.I.P
Làm tình nguyện viên pác ơi. Cái gói 4 ngôn ngữ đó chắc có nước mò kim đáy biển quá. Tự add thì chỉ có die lên die xuống =))

Ráng nha chú em.Không dụ được ai là anh cho topic của chú e lên đường ráng chịu :D>:)

kekeomocau

vụ này nghi lắm tự nhiên lấy em n97 ra thực hành mổ sẻ cũng kinh lăm bác cook rom thi sao không tét thử đi cho a e yên tâm?

Anther1991

Ko có máy pác ơi, e cook 3 bản cho 5800 rồi chẳng lẽ e ko biết điều này ~X(
Thôi chắc nhờ a Hân xóa luôn. Đêm dài lắm mộng ;;)

kekeomocau

ok!tiện chưa có ai thử em tình nguyện hy sinh vi khoa học chẳng may có chết thì mất chút thời gian chay lại cũng được!ủng hộ bác cook rom, n97!kết quả thế nào em sé thông báo lai luoen cho a e biét!

kekeomocau

không được rùi bác ơi!chạy lên thấy không có gì thay đổi!khi co theme pda viet khi tich vào kết quả may tắt nguồn va không khơi động được nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Anther1991

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Thôi bạn flash lại file gốc đi. File UDA giữ lại vì nó là file hack cho N97, patches thì dùng được luôn. ;;)

kekeomocau

ok không có gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!minh chạy lại rùi..........cố gắng lên nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.