• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 5800 | 9 Home Screen by JokerB - Nhanh, mượt, đẹp =))

JokerB

Phiên bản update từ bản #2, có 1 số chỉnh sửa dựa theo bản cook mới nhất của Upakul để đạt hiệu suất sử dụng máy tối ưu, ít lỗi. Một số thay đổi quan trọng dễ thấy như sau:

1. Ở bản này mình đã khăc phục triệt để lỗi vào web bị out ra (ví dụ như vào PdaViet)

2. Màn hình chủ mặc định là OraTsu (các bản cook khác k như thế nhé X_X)

3. có 7 trang ký tự đặc biệt

4. Thêm ứng dụng RamBlow: Giải phóng Ram, lấy lại lượng Ram đã mất :D

Đây là ảnh chụp Ram khi có ScreenSnap (chiếm 2mb Ram) chạy ẩn - còn >70mb

2 bức này là chụp kiểm tra tốc độ khi để màn hình ngang và dọc

Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?x7cr3t2t2hd7w3s[/DOWNLOAD]

Update phiên bản #4
- Thay đổi màn hình chủ OraTsu phong cách mới

- Thay đổi hình người gọi mặc định (nếu chưa có)

- Thay đổi X-Plore phiên bản 1.51
- Thay đổi lại Kinetic, vuốt thả phanh đi :|

Mã:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?v451ci3to3cvnyy[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

AutoInstaller thì bạn có thể down về cài vô máy là được mà, mặc định mình đã để tự cài Jbak Taskman, Keylock, FreeIsms, X-Plore, Video Cuts, Ram Blow, Widgetizer sau khi máy Flash rồi :)

lebonghoatan

Mình đang dùng bản 9HS #1 của bạn, nhìn chung là Ram trống nhiều hơn bản #2 nhưng vẫn có 1 số lỗi thế này: Cái pach Open4All trong RP xài 1 hồi là ko dc nữa, nhắp vô là có hình chữ x màu đỏ liền; cái X-plore xũng vậy xài dc 1 thời gian là ko vào dc nữa; trình duyệt web ko vào dc gmail trong khi vào 1 số trang khác vẫn dc. Không biết bản này khắc phục dc mấy lỗi trên chưa?
Với lại bạn cho mình hỏi cái mod: kinetic ko dùng dc trên trình đơn ngắn dòng mà màn hình ko hiển thị hết dc có dc mod vào bản này ko? Mình ko thích cái đó vì dùng kinetic vuốt rất thích :D
Mong các bản cook của bạn càng hoàn thiện hơn ^_^
Thân

kienvp

sao ko tống cái GIF Tailor vô giờ còn xài ScreenSnap chi vậy .

JokerB

lỗi Open4all thì với bản này mình k thấy bị, lỗi X-Plore thì có thể do out ra vào lại quá nhiều vì bản này là bản 1.50 cr@cked bởi mathanh, bản mới nhất là 1.51 chỉ có bản trial và 2 icon, có lẽ mình phải thay bằng bản trial, chờ 3s nhưng ổn định :)
Cái kinetic thì với menu dài vẫn vuốt được mà :D
vì mình thi thoảng dùng cái photo browser, khi thoát ra hay bị lỗi lệch dòng trong khi menu của nó chỉ đúng 1 trang, sau khi tắt kinetic ở dòng ngắn thì k sao nữa nên mình để luôn thế :D
Lỗi vào Gmail thì mình k biết vì hay dùng Ucweb, thấy mọi ng` kêu hay lỗi out web khi load trang quá lớn nên mới tìm cách sửa lại thôi, mình sẽ tìm hiểu vụ này :), trong khi chờ thì bạn thử dùng Ucweb, theo mình đây là ứng dụng tuyệt vời nhất: nhanh, tiết kiệm, quản lý tốt..
Nếu bạn k thích thế thì bạn down tệp dưới đây rồi copy vào C:\private hoặc chép vào bản cook rồi JAF lại
Bản #3 này thì mình dùng cũng thấy là tốt hơn 2 bản trc :), Ram ổn định hơn chút, tốc độ ổn định

JokerB

sao ko tống cái GIF Tailor vô giờ còn xài ScreenSnap chi vậy .

hí hí, em đang định thay = Giftailor đây bác à, nhưng test bản việt hóa của bác up thì chỉ cho lưu ảnh ở C @_@
ngày xưa dùng v2 thì em kết GifTailor lắm :)

kienvp

hí hí, em đang định thay = Giftailor đây bác à, nhưng test bản việt hóa của bác up thì chỉ cho lưu ảnh ở C @_@
ngày xưa dùng v2 thì em kết GifTailor lắm :)

lưu cả ở E nữa nhé . mặc định là ở ổ C . bạn chọ thư mục lưu nó sẽ là ở C sau đói chọn quay lại là có thể chọn ở ổ E .pm hay thế mà ko có tùy chọn thư mục lưu ảnh thì chán chết .

ps :bản X-plore 1.51 có bản 1icon chạy trên nền python rất tốt đó .

JokerB

lưu cả ở E nữa nhé . mặc định là ở ổ C . bạn chọ thư mục lưu nó sẽ là ở C sau đói chọn quay lại là có thể chọn ở ổ E .pm hay thế mà ko có tùy chọn thư mục lưu ảnh thì chán chết .

ps :bản X-plore 1.51 có bản 1icon chạy trên nền python rất tốt đó .

Thx bác, để em sửa lại tùy chọn chụp ảnh là đẹp nhất + lưu ở E rồi Cook vô Rom thử :D
Bản 1 icon chạy trên python thì k khả thi lắm vì thêm python nữa là k đủ dung lượng cho Rom, hoặc để mọi ng` tự cài Python thì lại sinh chuyện ai k biết cài lại hỏi sao k dùng đc :( - Thôi có lẽ em mất thêm thời gian cook bản 2 icon vào nhưng cho ẩn icon k dùng đc đi, chỉ để icon dùng đc lại thoai :( thế này lại phải chỉnh cả sắp xếp menu, zzz

JokerB

cái hình là bạn vào pda bằng Ucweb hay trình duyệt mặc đinh của máy vậy :D

nhìn là biết là bằng của máy roài vì UCweb làm j có cái mũi tên 2 chiều to tướng ở góc phải bên dưới thế kia =))
Vì sửa cái vụ này mà mình tốn ối tiền 3G :(, bình thường vào = ucweb thì toàn tắt hiển thị ảnh, 1 trang load mất chỉ vài chục kb, đằng này mỗi lần test mà bị out là mất khoảng >1,2mb T_T

kienvp

Thx bác, để em sửa lại tùy chọn chụp ảnh là đẹp nhất + lưu ở E rồi Cook vô Rom thử :D
Bản 1 icon chạy trên python thì k khả thi lắm vì thêm python nữa là k đủ dung lượng cho Rom, hoặc để mọi ng` tự cài Python thì lại sinh chuyện ai k biết cài lại hỏi sao k dùng đc :( - Thôi có lẽ em mất thêm thời gian cook bản 2 icon vào nhưng cho ẩn icon k dùng đc đi, chỉ để icon dùng đc lại thoai :( thế này lại phải chỉnh cả sắp xếp menu, zzz

người ta phải bẻ khóa thành 2 icon .bởi vì khi icon bẻ khóa chết thì mở icon trial lên để cứu .pm x-plore này chắc chắn sẽ có cập nhật theo mình thì ko nên cook vô Rom .

hothotsensen

thông cảm tai mình ko xài Ucweb nện ko pit mình toàn xài trình duyệt web của máy mak h mấy trang trến 1.3m vô là bi thoát ra nen wa xài opera ở nhà mình gần mấy wán cafe tui nó bật wifi sáng đêm nên cứ việt xài ké :))

JokerB

ý em cook vô Rom là để nó tự cài thôi, hiện tại là thế mà :D như thế có bản mới vẫn update được, vì nó đc cài vào C :)
Em chưa bao h sài bản 2 icon lâu cả nên k biết vụ icon trial cứu icon bẻ răng, thế này thì k cho nó hide đc rồi, thôi kệ 2 icon vậy. Cám ơn bác vì thông tin hữu ích (may quá, k phải sửa menu :D ) Thôi giờ đi ngủ đã, mai sẽ thay bản 1.50 cr@cked = 1.51 2icon cho ai muốn đổi gió :)
Chúc mọi người ngủ ngon :-*

hothotsensen

sao mình cũng cook từ bản của Upakul chỉ thêm zô 1 memcheck chp màn hình , thay đổi theme vs âm lịch mak ram lúc cao nhất chỉ dc 62-64 kô khi nào lên dc 70 zống bác :(

JokerB

thông cảm tai mình ko xài Ucweb nện ko pit mình toàn xài trình duyệt web của máy mak h mấy trang trến 1.3m vô là bi thoát ra nen wa xài opera ở nhà mình gần mấy wán cafe tui nó bật wifi sáng đêm nên cứ việt xài ké :))

Sài Opera rất hay vì có cái Speed dial :) nhưng nó ngốn Ram ác liệt và màn hình mà xoay ngang rồi dọc rồi ngang, vài nhát liên tục là out luôn :(
Ucweb mà có cái Speed dial + server máy chủ ổn định như Opera thì vô đối, mình thì vẫn phải sài song song Ucweb và Opera, nhà nghèo nên hay sài UCweb hơn :(

JokerB

sao mình cũng cook từ bản của Upakul chỉ thêm zô 1 memcheck chp màn hình , thay đổi theme vs âm lịch mak ram lúc cao nhất chỉ dc 62-64 kô khi nào lên dc 70 zống bác :(

cái theme mình sài vẫn còn chưa phải là ngốn ít Ram nhất, nếu mà sài theme cơ bản có lẽ được 72mb như Anther - vì sử dụng mod của Anther và Upakul mà :p