• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 5800/C6-N97 Tiếng Việt - Âm lịch by w32pateb

w32pateb

Đây là hình ảnh của nó:
Mình kô sửa gì nhiều (từ bản gốc của PNHT):
1. Thêm tiếng Việt:

2. Thêm âm lịch:

3. Thêm tin nhắn Tiếng Việt:

Còn 1 số lỗi chưa biết cách khắc phục:
- Thanh Farvorite chưa hoạt động.
- Không sử dụng được bàn phím QWERTY tiếng việt.
CÒN ĐÂY LÀ LINK.
Các bạn sửa lỗi giúp nhé.
Có gì cho ý kiến.
Thanks! :-?

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

@w32pateb: Có thể cho file cook "Âm lịch" riêng không bạn:

Bàn phím QwertyTV đây!
http://www.mediafire.com/?u8l2b252jwd5idd

2. Đối với lỗi thanh danh bạ witget các bạn sửa như sau: dùng chức năng sao chép danh bạ qua bộ nhớ khác (bộ nhớ thẻ) sau đó reset mặc định lại cho máy (*#7370# bấm tiếp 12345), kế tiếp là copy danh bạ từ bộ nhớ thẻ vào lại cho máy. Xong rồi đó bạn thử add thanh danh bạ widget xem.

ngyntom

chủ topic chia ra làm 3 file nhé,cho mình down về,tại file này lớn quá chỗ mình không cho phép,thanks hay cho cái cook âm lịch riêng để mình tự làm,thanks

Chỉnh sửa cuối:

mduc70

bác cho em hỏi : bản của bác cài phần mềm VIETMAP có chọn ngôn ngữ (giọng nói) là TV không? em đang dùng bản FW C6 của bác mathanh nhưng cài VIETMAP khi vào tùy chỉnh trong phần cài đặt cấu hình hệ thống của VIETMAP chỉnh không có tác dụng gì, nó cứ ì ra vậy, nên dùng giọng nói dẫn đường chỉ có mặc định là tiếng Anh.

w32pateb

@w32pateb: Có thể cho file cook "Âm lịch" riêng không bạn:

Bàn phím QwertyTV đây!
http://www.mediafire.com/?u8l2b252jwd5idd

jackpham cứ tách âm lịch trong CFW của mình. Mình moved nhầm nên ở trong CFW mất rồi.
gói Âm lịch tương tự như âm lịch của FW 50, 40 đó (các file tương tự), nhớ lấy ecom nhé (mình đã sửa để vừa có âm lịch và T Việt).
CFW của jackpham thường lòe loẹt nhỉ.

Anther1991

jackpham cứ tách âm lịch trong CFW của mình. Mình moved nhầm nên ở trong CFW mất rồi.
gói Âm lịch tương tự như âm lịch của FW 50, 40 đó (các file tương tự), nhớ lấy ecom nhé (mình đã sửa để vừa có âm lịch và T Việt).
CFW của jackpham thường lòe loẹt nhỉ.
Cái qwerty tiếng Việt cũng có ecom. Làm sao đây. Có thể chỉnh để có cả 2 được hem

JokerB

mình có thắc mắc mong bạn w32pateb trả lời giùm
Mình đã xem tệp ecom của bạn bằng hex và thấy khác so với tệp gốc đó là bạn thêm
h CalenLunarPluginkJ}t ¸é¯#P ¨#( ¤#( ¥#( (language(29)||language(30)||language(31) ¦#( language(96)  d  G CalenThaiPluginkJ}t ¸é¯#/ ©#( ¤#( §#( language(33)||language(161)  C
vào đoạn đầu và sửa keymapping ở dưới cùng thay vì 01 là 35
Theo mình hiểu thì đoạn đầu đó là để cho chạy được âm lịch đúng k?
hay còn phải sửa chỗ nào nữa vì hôm qua đến giờ mình cũng sửa như thế nhưng vẫn k được??

w32pateb

mình có thắc mắc mong bạn w32pateb trả lời giùm
Mình đã xem tệp ecom của bạn bằng hex và thấy khác so với tệp gốc đó là bạn thêm

vào đoạn đầu và sửa keymapping ở dưới cùng thay vì 01 là 35
Theo mình hiểu thì đoạn đầu đó là để cho chạy được âm lịch đúng k?
hay còn phải sửa chỗ nào nữa vì hôm qua đến giờ mình cũng sửa như thế nhưng vẫn k được??

Đúng rồi, nhưng bạn mà lấy các file của FW 50, 40 là kô được đâu. Lấy file của mình ý.

JokerB

ok, vậy thì k phải tại e-com thôi, vì mình cũng test chỉ lấy e-com của bạn thì cũng k được :)
để mình lấy các file giống như FW40,50 từ bản CFW của bạn xem sao.
Cám ơn nhé :)

..
do tệp CalenLunarPlugin.dll nữa, pó tay chả trách k được :(

w32pateb

Người VN mình quan trọng âm lịch ra phết.
Thế mà bọn NÔ nó ngốc nghếch thiệt.
Thế mà cũng kô biết đấy.