• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Belle LUMIA HD ver. 2 [ N97 Mini v30.004 With Mix Icon N9 + Glossy by nxhoang90

hoangphonghd

Cảm ơn bạn nxhoang90 đã dành thời gian cfw để share cho cộng đồng.

Tôi đã tải về và flash thử, tôi có một số nhận xét như sau:

1. Tôi sử dụng JAF v1.98.62 để flash, nhưng flash đến bước cuối cùng thì bị lỗi (hình như là bị lỗi ở bước Factory Set, tuy nhiên sau đó máy vẫn hoạt động bình thường. Tôi muốn hỏi có thể sử dụng pm Phoenix để flash không ?

2. Máy khởi động rất nhanh, hoạt động khá ổn, giao diện đẹp, tốn ít bộ nhớ :)

3. Một số góp ý thêm:
- pm chat đang có sẵn bị lỗi font chữ. Nên thay thế bằng pm chat: fring hoặc nimbuzz
- Nếu được thì nên để logo khởi động là logo gốc Nokia để cảm nhận như máy nguyên bản :D
- memcheck nâng cấp nên ver 1.0
- trò chơi đua xe không hiển thị được khi máy để ở chế độ tiếng Việt

Ngoài ra, tôi đã cài thử thêm SPB Mobile Shell 3.8.944, pm này phối hợp với giao diện Belle trông rất là đỉnh. Tôi sẽ up lên cho các bạn tải về (bản này có thể cài được trên những máy chưa hack)

Thanks !!!

Trả lời bạn như sau:
1. Tuyệt đối ko flash = Phoenix
2. :D
3. Chat thì bạn có thể cài bên thứ 3 mình thích
Hình khởi động bạn có thể thay bằng cách bung FW ra :D
Memcheck ko cần nâng lên làm j vì nó ko để làm j cả 0.5 là ok rùi
Raking thunder thì đã bị lỗi ở bản đầu tiên do mình làm rùi :))

pidgin

Trả lời bạn như sau:
1. Tuyệt đối ko flash = Phoenix
2. :D
3. Chat thì bạn có thể cài bên thứ 3 mình thích
Hình khởi động bạn có thể thay bằng cách bung FW ra :D
Memcheck ko cần nâng lên làm j vì nó ko để làm j cả 0.5 là ok rùi
Raking thunder thì đã bị lỗi ở bản đầu tiên do mình làm rùi :))

1. Tuyệt đối ko flash = Phoenix ==> cho tôi hỏi cấu hình JAF như thế nào để không bị lỗi khi flash (bạn hướng dẫn chi tiết một chút :D )

Hình khởi động bạn có thể thay bằng cách bung FW ra :D ==> làm cái này ntn ?

Phát hiện thêm vấn đề về lỗi chính tả khi để giao diện tiếng Anh !!!

Chỉnh sửa cuối:

hoangphonghd

1. Tuyệt đối ko flash = Phoenix ==> cho tôi hỏi cấu hình JAF như thế nào để không bị lỗi khi flash (bạn hướng dẫn chi tiết một chút :D )

Hình khởi động bạn có thể thay bằng cách bung FW ra :D ==> làm cái này ntn ?

Phát hiện thêm vấn đề về lỗi chính tả khi để giao diện tiếng Anh !!!

+ Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ.
thay hình khởi động bạn đọc TẠI ĐÂY NHÉ

pidgin

Hôm nay vừa có một vài cuộc gọi tới thì cảm nhận thấy firmware mới này cho chất lượng cuộc thoại rè hơn so với firmware 30.0.004 gốc.

Bạn nxhoang90 thử kiểm tra lại xem chất lượng cuộc thoại có bị ảnh hưởng do CFW không ?

lamgaka

hix..ai hướng dẫn mình cách flash vs...mình dow fw gốc từ navìim về rồi..copy vao phoenix RM-555...rồi như thế nào nữa..ai biết chỉ mình cái..

lamgaka

Ko phải đâu nhé
Bản của nxhoang90 fix lại từ bản gốc Lumia Ver 1 của mình

hix..ai hướng dẫn mình cách flash vs...mình dow fw gốc từ navìim về rồi..copy vao phoenix RM-555...rồi như thế nào nữa..ai biết chỉ mình cái..

pidgin

Một số nhận xét về "N97 Mini v30.004 With Mix Icon N9 + Glossy by nxhoang90" sau 2 tuần sử dụng, cơ bản firmware chạy ngon, cảm ứng mượt. Tuy nhiên vẫn còn tồn tại một số vấn đề như:

1. Khó khăn khi cài thêm các ứng dụng mới. Hiện không cài được phần mềm la bàn số: Dragon Sight Compass Pro v1.0
2. Khi khôi phục máy bằng *#7370# hệ thống không được xoá triệt để, một số thông số cấu hình thêm & pm cài đặt vẫn còn

baongoc557

mới phát hiện ra lỗi vô FM gắn tai nghe vô rùi mà k nghe đc gì hết bật loa ngoài thì nghe đc,có ai bị như vây k,chỉ cách khắc phục với