• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

N4m_n0oJ3

arsene cho mình xin đừơng dẫn để xoá việt map trong bản cook với
mình cũng nghĩ Vietmap ko cần thiết lắm,vì đã có googlemap vừa nhanh vừa tiện.
nếu không arsene có thể cho mình xin file để xóa Vietmap với,xóa đi trống đc tý để ai thích cho thêm vài games hay apps tùy họ

mathanh

nếu không arsene có thể cho mình xin file để xóa Vietmap với,xóa đi trống đc tý để ai thích cho thêm vài games hay apps tùy họ

tự xem mà xóa nhé

ngyntom

bạn nghĩ sao vây?việt map chạy thông qua vệ tinh k qua internet rất tiện còn google map đau đc,hơn nữa dẫn đường ở VN dùng vietmap là tốt nhất

mathanh

bạn nghĩ sao vây?việt map chạy thông qua vệ tinh k qua internet rất tiện còn google map đau đc,hơn nữa dẫn đường ở VN dùng vietmap là tốt nhất

mỗi người 1 cách nghĩ không nên ép

[video=youtube;Zfl68n7YrhU]http://www.youtube.com/watch?v=Zfl68n7YrhU&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

N4m_n0oJ3

tks bác MaThanh
tùy thói quen mỗi ng` bạn àh,mình thì quen dùng googlemap rồi, bởi vậy mình mới xin để tự xóa áh,hihi

ngyntom

mỗi người 1 cách nghĩ không nên ép

đành chịu,đó là ý kiến riêng của mình,tại lúc trước mình cũng hay sử dụng GGM nhưng thấy tốn tiền quá,mà lúc đó VM chưa có bản full

JokerB

đấy thấy chưa, các bạn mỗi ng` 1 ý, vậy thì mình biết làm thế nào =))
phải là ng` lập topic CFW các bạn mới hiểu :p
Mà mình khuyên các bạn là nếu các bạn k thực sự cần dung lượng bản CFW để làm j khác thì các bạn chả cần xóa cái này cái nọ làm j, bởi nó cũng chả xấu xa j, mà biết đâu có lúc lại cần dùng ấy chứ.
Mình đã viết ở bài cũ rồi, VietMap có cái hay của nó mà googlemap k có,
nếu xem đường xá,.. vị trí đang đứng thì google map rất nhanh
nhưng nếu muốn tìm 1 địa điểm cụ thể, ví dụ ngân hàng A ở phố C, đường C, nếu các bạn tìm trên google map thì rất lâu, nhưng với VM thì lại rất nhanh vì nó có sẵn trong dữ liệu, gõ tên là nó tìm đến và chỉ đường cẩn thận cho bạn

danielgiang

bro oi...cho em hỏi tại sao mỗi lần sạc pin là cái phím gọi màu xanh lá cây cứ sáng hoài vậy??? có cách nào làm cho nó đừng có như vậy không?

JokerB

bro oi...cho em hỏi tại sao mỗi lần sạc pin là cái phím gọi màu xanh lá cây cứ sáng hoài vậy??? có cách nào làm cho nó đừng có như vậy không?

mình thấy sáng thế hay mà, cái đó là đặc điểm của FW C6 mà v51 k có đấy :p
mà mình cắm sạc nó xanh rồi tắt hết đi mà, có sáng mãi đâu?
hay là chưa hết pin nên nó k xanh mãi nhỉ?

danielgiang

mình thấy sáng thế hay mà, cái đó là đặc điểm của FW C6 mà v51 k có đấy :p
mà mình cắm sạc nó xanh rồi tắt hết đi mà, có sáng mãi đâu?
hay là chưa hết pin nên nó k xanh mãi nhỉ?

em cũng không biết nữa...xài CFW của a bữa giờ mà đến tối hôm qua mới để ý tới...nhưng như vậy đâu có ảnh hưởng gì đâu đúng hem a???

JokerB

uh chả ảnh hưởng j cả, đó thực ra là 1 tính năng của FW C6, khi sạc pin đèn xanh sẽ sáng, đến khi nào đầy sẽ tắt :)

pagend

arsene008 lời chào làm cách nào vậy, vietmap dùng ngon lắm, chạy rất nhanh

phamkhanhson

Chưa chắc bạn ạ.. Mình mà đi vào ngõ thì Vietmap chẳng thấy gì, còn google map ít ra còn thấy được nhà cửa cây cối..

chip_dep_zai

không giải quyết đc, chỉ giải quyết liên quan đến lỗi phát sinh khi sử dụng và góp ý cho bản final, những ý tưởng cá nhân thì k thể giải quyết :))

cái đấy mình chịu, bạn nói "cài ứng dụng gì"- bạn cài thì bạn phải rõ nhất chứ @_@, biết ứng dụng j nó gây thế thì đừng cài nữa >"<
đã bị đau 1 lần thì lần sau biết mà tránh chứ

cài thêm cái gì cũng bị hết ấy. mấy lần trc ko xóa mấy thư mục pravite.... thì ko thấy bị. mình cài ghi âm cuộc gọi slick va smart movie

JokerB

cài thêm cái gì cũng bị hết ấy. mấy lần trc ko xóa mấy thư mục pravite.... thì ko thấy bị. mình cài ghi âm cuộc gọi slick va smart movie

thế thì mình chịu, hình ảnh chụp bạn k cho mình xem, lỗi thì bạn mô tả mình chưa bao giờ gặp, cũng chưa thấy bạn nào ngoài bạn gặp :|

danielgiang

Bro ơi, nhạc chuông của bro làm rè quá, nếu bro mod luôn phần nghe nhạc, thêm Quickoffice nữa thì tốt quá.....mà cho e hỏi là CFW của bro xem được video FLV luôn hả???

JokerB

Bro ơi, nhạc chuông của bro làm rè quá, nếu bro mod luôn phần nghe nhạc, thêm Quickoffice nữa thì tốt quá.....mà cho e hỏi là CFW của bro xem được video FLV luôn hả???

bài nào rè thế?
có 1 số bài down về, 1 số tự làm, mấy cái tự làm thì bitrate 112, làm sao mà rè đc nhỉ.
Đuôi flv thì chưa thử, nếu muốn thì cài flashlite 4.01 vào, search google là ra cả đống, mình k muốn tích hợp flashlite 4.01

QO từ đầu đã gỡ ra mà bây giờ lại có bạn muốn cho nó vào, đúng là pó tay. Mình nghĩ các bạn nên thử bắt tay vào làm và dùng thử, đừng nên nghĩ thế này là hợp lý, đến lúc dùng thì lại thấy bất cập >> lại muốn gỡ.

danielgiang

bài nào rè thế?
có 1 số bài down về, 1 số tự làm, mấy cái tự làm thì bitrate 112, làm sao mà rè đc nhỉ.
Đuôi flv thì chưa thử, nếu muốn thì cài flashlite 4.01 vào, search google là ra cả đống, mình k muốn tích hợp flashlite 4.01

cũng hem nhớ bài nào nữa nhưng cũng hơi nhiều ah...tại sao không tích hợp flashlite 4.01 vô thế