• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

nam_tran2701

Cái này là V20, tuy nhiên nó hơi khác mấy bản khác, chẳng hạn như mấy bản v20 khác khi mình dùng file ngôn ngữ v11 thì bị lỗi nhưng thằng này khi mình add file ngôn ngử từ mấy bản v20 khác nó lại bị lỗi nhưng sử dụng ngôn ngữ tiếng việt của bản v5.3 lại ok, nói chung bản này chạy mượt hơn 2 bản cũ thêm được cái phím gọi mới, nhưng mình vẫn bực nhất là cái đèn phím, tuy không lỗi nhiều lắm, nhưng khi khóa máy nó tắt từ đèn, còn bản cũ mình fix lại thì khóa là nó tắt cái rụp luôn, không biết mấy cái mod cũ có xài được cho bản này không ( thường nó không xài được cho thằng v20 này). Để mình fix thử rồi up lên luôn sau. thanks các bác

joeD

bác nam ơi chừng nào có bản update cho ver 52 vậy mấy bản cook sym^3 này sài rất tốt

piratehawaii

Cái này là V20, tuy nhiên nó hơi khác mấy bản khác, chẳng hạn như mấy bản v20 khác khi mình dùng file ngôn ngữ v11 thì bị lỗi nhưng thằng này khi mình add file ngôn ngử từ mấy bản v20 khác nó lại bị lỗi nhưng sử dụng ngôn ngữ tiếng việt của bản v5.3 lại ok, nói chung bản này chạy mượt hơn 2 bản cũ thêm được cái phím gọi mới, nhưng mình vẫn bực nhất là cái đèn phím, tuy không lỗi nhiều lắm, nhưng khi khóa máy nó tắt từ đèn, còn bản cũ mình fix lại thì khóa là nó tắt cái rụp luôn, không biết mấy cái mod cũ có xài được cho bản này không ( thường nó không xài được cho thằng v20 này). Để mình fix thử rồi up lên luôn sau. thanks các bác

nam_tran2701 mod thêm Ovi Sync và Shazam vào đây được không, mình kết 2 cái này lắm mà bản 5.4 này lại ko có.
Mọi thứ còn lại của bàn này thì okie, dùng tốt lắm.
vấn đề đèn thì cũng ko sao lắm, dùng nhiều cũng quen lại thấy hay :)) lúc sạc chưa đầy thì nó báo đèn xanh sáng liên tục,đầy rồi thì nó tự ngắt đèn xanh bật đèn đỏ :))

thanhhaifire

nam_tran2701 mod thêm Ovi Sync và Shazam vào đây được không, mình kết 2 cái này lắm mà bản 5.4 này lại ko có.
Mọi thứ còn lại của bàn này thì okie, dùng tốt lắm.
vấn đề đèn thì cũng ko sao lắm, dùng nhiều cũng quen lại thấy hay :)) lúc sạc chưa đầy thì nó báo đèn xanh sáng liên tục,đầy rồi thì nó tự ngắt đèn xanh bật đèn đỏ :))

dùng nokia clearn 2.2 add vào là xong !

piratehawaii

dùng nokia clearn 2.2 add vào là xong !

mình có thể lấy file Shazam với Ovi Sync ở đâu hả bạn ?
mình tìm hiểu thử cái Nokia FW Cleaner 2.2 của bạn giới thiệu thì không thấy chỗ để add thêm app, bạn nói rõ hơn được không :D

ghost85

cho em hỏi tí k pải nokia 5800 mà lên symbian 3 nay co chơi đc game của symbian 3 hay k vậy?
Đây chỉ là giao diện S^3 thôi, cái "ruột" không phải S^3 đâu, bạn đọc cái title to đùng kìa "CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530"

rainnyday92

SymbianLatino đã ra bản fix cho v5.4 trên trang chủ của nó, các bác lên down về rồi test thử xem, e ko có máy nên ko test đc :|

Vandetta

mình đã test v5.4 trên trang chủ,khuyến cáo các bạn ko nên dùng vì có lỗi định vị và ovi map.ko thể càiđc map vì ovi suite ko nhận diện đc phiên bản tích hợp sẵn trong máy. Hiện nay bản v5.3 là tốt nhất,mìnhđã test.

rainnyday92

Các bác cho e hỏi là khi JAF mấy cái CFW này xong thì làm sao để cài soft, game vs theme vô đc ạ, e cài soft vs game vô thì ko thấy nó hiện ra trong phần Ứng dụng, còn cài theme S60v5 vô thì nó hiện SeriesS60ScalableSkinSupport :O

hacklove89

chưa có cái v32 cho 5530 ah bác, e chót nâng cấp lên v32 ròi, hạ nó xuống v31 mà ko đc, toàn đến bước cuối thì lỗi, chán vãi :((