• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

wanbeytuananh

ganang1234 cho mh hỏi download về chỉ thấy file Rosf2 thôi, ko thấy file core, chắc vì vậy mà mh ko À đc. cho xin file core của 5800 đi bạn.
với cho mh hỏi thêm là bàn phím nhắn tin kiểu nào vậy bạn, chọp cái ảnh đc ko bạn !!
kết cái này quá mà vẫn chưa flash đc

core thì nhiều mà bạn, có thể tham khỏa core cho 5800 ở pic của radium đây hoặc core trong bản belle hoàn hảo của chủ pic cũng đc. Còn bàn phím nhắn tin thì là bàn phím mặc định của nokia chứ :D

babykid

fix lỗi này nha add, khi chuyển qua dùng tiếng Anh thì chữ "Danh bạ" vẫn là tiếng Việt, nhìn khó ưa quá

iamstven

fix lỗi này nha add, khi chuyển qua dùng tiếng Anh thì chữ "Danh bạ" vẫn là tiếng Việt, nhìn khó ưa quá

cái ý không phải lỗi...tên của nó bị đổi thành hình danh bạ dùng cho mod belle thích thì đổi thành tiếng anh :)

lampv270189

Máy mình 5530, khi mình vào mục hình ảnh, chọn "tất cả" hay "album" đều bị out ra và báo
"Hình:
Bộ nhớ đầy. Đóng một số ứng dụng và thử lại" và k cách nào vào xem ảnh dc
Còn nếu xem ảnh bằng pm "quản lý tập tin" thì k next ảnh được, có phần mềm nào quản lý thư mục mà view ảnh rùi next ảnh được k?
và bản này mình cài pm "Photo brower" cũng k chạy được
chủ thớt giúp mình với!!! Thanks!

Radium

Moderator
Máy mình 5530, khi mình vào mục hình ảnh, chọn "tất cả" hay "album" đều bị out ra và báo
"Hình:
Bộ nhớ đầy. Đóng một số ứng dụng và thử lại" và k cách nào vào xem ảnh dc
Còn nếu xem ảnh bằng pm "quản lý tập tin" thì k next ảnh được, có phần mềm nào quản lý thư mục mà view ảnh rùi next ảnh được k?
và bản này mình cài pm "Photo brower" cũng k chạy được
chủ thớt giúp mình với!!! Thanks!

Bạn flash lại lần nữa xem sao. Bạn có cook thêm gì vào fw không?
Phần mềm như bạn yêu cầu có thể là X-plore, xem và next được ảnh nhưng chỉ đối với những ảnh trong cùng 1 thư mục thôi nha bạn.

lampv270189

Bạn flash lại lần nữa xem sao. Bạn có cook thêm gì vào fw không?
Phần mềm như bạn yêu cầu có thể là X-plore, xem và next được ảnh nhưng chỉ đối với những ảnh trong cùng 1 thư mục thôi nha bạn.
Cám ơn bạn đã trả lời mình, mình k có cook thêm gì, và cũng k biết cook thêm ntn, để tối mình cook lại 1 lần nữa xem sao
PS: Cho mình hỏi chuyện ngoài lề, Camera của mình hình ảnh rất mờ, tối, chụp rất xấu k như con 5800 của đứa bạn (nó k có nghịch fw, mua ntn thì dùng như thế tới giờ) rất sáng và nét, liệu có phải là do phần mềm k? hay là phần cứng.
đây là ảnh chụp

Radium

Moderator
Cám ơn bạn đã trả lời mình, mình k có cook thêm gì, và cũng k biết cook thêm ntn, để tối mình cook lại 1 lần nữa xem sao
PS: Cho mình hỏi chuyện ngoài lề, Camera của mình hình ảnh rất mờ, tối, chụp rất xấu k như con 5800 của đứa bạn (nó k có nghịch fw, mua ntn thì dùng như thế tới giờ) rất sáng và nét, liệu có phải là do phần mềm k? hay là phần cứng.
đây là ảnh chụp

Bạn flash lại xem sao nha. Mình cũng dùng 5530 và không gặp lỗi gì cả. Về camera thì đành chịu thôi bạn vì ở FW camera ngon hơn (mình nghe mấy bro nói vậy), chụp xấu có nhiều nguyên nhân nữa như độ sáng, tối, vật chụp, zoom,... 5530 camera chỉ có 3.15mp nên cũng đành chấp nhận thôi :D

lampv270189

Bạn flash lại xem sao nha. Mình cũng dùng 5530 và không gặp lỗi gì cả. Về camera thì đành chịu thôi bạn vì ở FW camera ngon hơn (mình nghe mấy bro nói vậy), chụp xấu có nhiều nguyên nhân nữa như độ sáng, tối, vật chụp, zoom,... 5530 camera chỉ có 3.15mp nên cũng đành chấp nhận thôi :D
Có cách nào mod cho cái menu nó scroll ngang như trên android dc k bạn? :D

minhthang772

Có lần đọc dc, ganang sẽ cho ra 1 bản để ae 5530 ăn tết,nhưng tình hình này chắc ko có rồi,tiếc thật 5530 lại mất đi 1 cooker tài năng và tâm huyết.

Radium

Moderator
Có lần đọc dc, ganang sẽ cho ra 1 bản để ae 5530 ăn tết,nhưng tình hình này chắc ko có rồi,tiếc thật 5530 lại mất đi 1 cooker tài năng và tâm huyết.

Dạo này cũng không có mod nào nổi bật :D Cứ đợi biết đâu a Gà nghỉ Tết sẽ làm 1 bản :p

tjenex

.- BÁC RADIUM CÓ MOD BẬT 3 ĐÈN BÀN PHÍM KHI TẮT MÁY SẠC PIN KO
.- NẾU CÓ THÌ THANK BÁC NHIỀU
.- HƯỚNG DẪN E DÙNG X PLORE BỎ VÀO Ổ C HAY Z LUÔN NHÉ