• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

socloc20

sao e flash không đc này,mới đầu năm mà xui quá,đến đoạn pooling phone thì lỗi,đt không khởi động đc.
e dùng bản 5230 4x4
mọi người giúp e với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

giúp e với mọi người ơi~X(
bỏ tích cái crt đi bạn nhá

lâu lâu vào opera là bị dis, bực mình nhỉ, đang cook lại bản unique của bác thanh, mong no hoàn hảo hơn xíu

quay video bị đứng hình anh ơi. bản cho 5233 bị lỗi đó
xem lại nha bạn, mình dùng camera bình thường, không lỗi, chị bị " camera đang sử dụng thôi''

NguyenDuyThanh

Opera Mobile ngốn rất nhiều ram nên dis ra là phải thui. Giờ mọi người chuyển hết qua Opera Mini rồi còn Mobile gì nữa =.=

Lỗi camera đang sử dụng chỉ xảy ra khoảng 1% sau mỗi lần chụp thôi :))

socloc20

Opera Mobile ngốn rất nhiều ram nên dis ra là phải thui. Giờ mọi người chuyển hết qua Opera Mini rồi còn Mobile gì nữa =.=

chắc qua xài opera mini 5 quá, xài opera mobile xíu là dis, đang coi truyện tới đoạn hấp dẫn là dis....:p

cune

Híc. Tui thấy thích bản Unique này hơn bản C6 lai N97. Gét cái kiểu chữ căn giữa >"< mà cái C6 lai N97 kia cũng còn phát sinh nhiều lỗi lắm. Thỉnh thoảng nhắn tin máy bị treo một lát sau mới ra chứ =((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 29 minutes:

Sao mà Flash v40 5230 xong, bật máy, đến đoạn chọn múi giờ Việt Nam nó báo lỗi gì đó. Sau đó mình reset máy, bật máy nếu để dọc thì đen thui, để ngang thì hiển nửa màn hình. Không hiểu là lỗi gì đây nữa?~X(

Chỉnh sửa cuối:

youkiha

oberamini sao vào web đọc bị thiếu chữ. còn opera mobile thi dis :(. còn chương trinh suyet wb nào hem may a:(

shido_katori

Active Member
oberamini sao vào web đọc bị thiếu chữ. còn opera mobile thi dis Click here to enlarge. còn chương trinh suyet wb nào hem may aClick here to enlarge
chịu thôi bạn ơi chứ biết sao giờ. opera mini đó giờ là vậy rồi~X(

NguyenDuyThanh

oberamini sao vào web đọc bị thiếu chữ. còn opera mobile thi dis :(. còn chương trinh suyet wb nào hem may a:(

Bạn dùng UCWeb trong gói ứng dụng #2 của mình nhá. Dùng UCWeb có tính tùy chỉnh cao, download nhanh và rất ổn định.

con_quy1987

duythanh oi cho hỏi,mih down bản gốc zi` đc 4 file vậy,file flash dc 2 file trong khi đó thường là 7 file mà,rùi file flash nó khác file góc nửa,mih flash ko dc

NguyenDuyThanh

duythanh oi cho hỏi,mih down bản gốc zi` đc 4 file vậy,file flash dc 2 file trong khi đó thường là 7 file mà,rùi file flash nó khác file góc nửa,mih flash ko dc

Bạn tải file core về đc 5 file, sau đó tải file flash về thêm 2 file nữa. Chép chung với nhau thành 7 file. Xóa hết file gốc đi, chỉ copy 7 file của mình vào thôi. Flash như bình thường. Tích vào các ô Manual flash, Dead USB, Use INI. Nhớ bỏ tích ô CRT 308 trước khi tích vào Use INI nhá.

con_quy1987

vẫn ko dc ..nó báo flash files are corupted or missing....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

ok,đc rùi..cái icon thường bị j a' ko flash đc,,,cai big thi ok...wa' đã..tks duy thanh

Chỉnh sửa cuối:

ryuk9x

Games và Ứng dụng nó cứ vứt lung tung trong 2 thư mục, thường thì tập chung ở mục Ứng dụng, làm sao phân lại Thanh nhỉ ?

NguyenDuyThanh

Games và Ứng dụng nó cứ vứt lung tung trong 2 thư mục, thường thì tập chung ở mục Ứng dụng, làm sao phân lại Thanh nhỉ ?

Mình đã chỉnh cho những 1 số game file sis mà mình biết sẽ tự động chuyển qua thư mục Trò chơi. Còn bạn muốn sắp xếp thì vào Menu bấm Tùy chọn -> Sắp xếp mà xếp theo ý muốn thôi.

rastar

Banned
Mình dùng bản này gần 1 tháng rùi, thấy quá đã. Tiếc là mỗi cái ChatSMS (conversations) thường hay bị đứng khi mình nhập kí hiệu vào, bắt buộc phải đè nút trắng mà tắt ứng dụng thôi.

0908727527

Mình dùng bản này gần 1 tháng rùi, thấy quá đã. Tiếc là mỗi cái ChatSMS (conversations) thường hay bị đứng khi mình nhập kí hiệu vào, bắt buộc phải đè nút trắng mà tắt ứng dụng thôi.
Cái đó k cho nhập ký tự mà :-?

xubaxabu

@rastar: bạn nên dùng i-sms, hay hơn converstation nhiều.
@nicky205: bạn vào cài đặt->chủ đề->bình thường, ấn tùy chọn->các hiệu ứng chủ đề->tắt

Chỉnh sửa cuối: