• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V40 ==> X6 V32 by Hoàng Huy

sieutocdo1994

Bạn có thể tách riêng FW Nokia Brower 7.3.1.25 - Extremely fast được không ?THANKS
Mình sẽ thử.
Hiện nay mình rất bận, bạn nào có thể làm tester thì pm mình nha. Mình đang định làm thêm bản anna nửa mà ngại flash lại rùi cài app lâu lắm. thanks

allmyljfe

bạn nói thanh cuộn sao? mình k hỉu
thì mod xoay swipe đó bạn. trong topic tổng hợp có ak

Giống như hình này nè bạn: Thanh cuộn (thanh trượt) dài qua khỏi hàng Option & Exit:

Còn đây là hình ko có lỗi: Thanh trượt ngắn hơn

Cau send cho mình cái mod xoay swipe được ko? mình tìm ko thấy. Thanks cậu! :)

neverlove789

ủng hộ bạn làm bản icon anna và cai menu doc 3x4 nang 2x6 thôi là đẹp rồi icon nhìn to va nét hơn

numbers7ven

thanks bạn
Mình k sai landcap V2 vì nhỏ wa', khó bấm lắm
ram khi khởi động có thể lên tới 55MB, trên hình do mình chạy ẩn app nên zảm còn 51MB
ram hoạt động ổn định ở 40MB. bạn nhớ reset vài lần để máy mượt hơn
máy mình x6 8g ,máy k chạy ẩn chương trình gì cả nhưng ram chỉ có ~38mb là sao vậy bác

nhhai123

cái này có bị lỗi add favourite contacts nó không hiện ra homescreen không bác

vuivitien

Flash bản này tối hôm qua thì vào trình duyệt web được, nhưng ko có fake GSM = 4g , dual mode thì có 3g. Không hiểu sao bàn phím gọi lại không phải màu đen như chủ thớt, mà là màu trắng. Vừa flash lại link updated của chủ thớt thì lại không vào được trình duyệt web, vẫn không có 4g va bàn phím vẫn màu trắng rất xấu. Chủ thớt giúp mình với.

vanchongsac

Giống như hình này nè bạn: Thanh cuộn (thanh trượt) dài qua khỏi hàng Option & Exit:

không có 4G mà bạn

dinhhaanh

máy mình x6 8g ,máy k chạy ẩn chương trình gì cả nhưng ram chỉ có ~38mb là sao vậy bác

t dùng X6 8GB đây, ram khởi động khi có app I-sms + slide unlock + on effect max là 49mb. dùng 1 time xuống tầm ~40mb

nhưng vẫn không thấy 2 nút back mà menu khi duyệt web = brower mới :(( sao thế này.

Dragon459

Manager
t dùng X6 8GB đây, ram khởi động khi có app I-sms + slide unlock + on effect max là 49mb. dùng 1 time xuống tầm ~40mb

nhưng vẫn không thấy 2 nút back mà menu khi duyệt web = brower mới :(( sao thế này.
ram khởi động cùng với mấy soft kia mà cao nhẩy????;;);;);;);;);;);;);;);;);;):O

jesse2

Thank chủ thớt vì đã đóg góp CFW cho ae. Nhưng theo ý kiến cá nhân mình bản này ko mượt lắm, ram thấp ~40mb, icon to để 4x4 ko đẹp nếu icon to nên để 3x4. Mình flash x0g test thử thì quay lại với bản beta v2 của tuyenhp luôn rất mượt, ko có lỗi, và ram rất ổn định tầm ~48mb. Mong bản anna sắp tới của bạn có nhiều cải thiện về thêm các mod mới và ram. ( đây chỉ là nxét cá nhân) thank! :)

caobang200

Không bít có ai bị như mình ko? dùng english thì duyệt web tốt,chuyển tiếng việt thì tích vào nháy 1 fat rui thui ko vào đc!dùng tiếng việt ko có mặt cười ^^ ( thực ra mặt cười chắc ko dùng đến nhưg có cho đẹp hihi) nếu có thể thì bạn siutốc thay shareonline bằng nút delete trong photo và chỉnh lại menu 3x4 2x6 để xoay ngang ko bị thừa và icon TO nhìn đẹp hơn,mình có 1 vài ý kiến như vậy.thanks bạn bản này cảm nhận đầu là mượt đẹp RAM khá!

Chỉnh sửa cuối:

sieutocdo1994

ak. cái đó là do chỉnh menu 3x5 là pị dậy ak. bản sau mình sẽ làm 2x6 để khắc phục. của bạn đây

bạn sài fw j vậy?

cái này mình test vẫn bình thường mà. mình cũng có nhờ vài bạn test nửa, vẩn ok

cái này có bị lỗi add favourite contacts nó không hiện ra homescreen không bác

bản để danh bạ trên máy là ok

Flash bản này tối hôm qua thì vào trình duyệt web được, nhưng ko có fake GSM = 4g , dual mode thì có 3g. Không hiểu sao bàn phím gọi lại không phải màu đen như chủ thớt, mà là màu trắng. Vừa flash lại link updated của chủ thớt thì lại không vào được trình duyệt web, vẫn không có 4g va bàn phím vẫn màu trắng rất xấu. Chủ thớt giúp mình với.

cái bàn phím là do theme ak bạn. còn cái 4g để mình coi lại.

không có 4G mà bạn
uh. để mình coi lại

có mod màn hình lim dim không bạn. đang dùng tối thui giật cả mình

sẽ có vào bản sau nhé.

Chỉnh sửa cuối:

caobang200

hoanghuy ơi bản sau có thể dùng bàn fim 4x11 mod english ko? tại mình thấy cái đó phím TO bấm dễ hơn mà vẫn có hàng số ở trên lun! bản này music đọc ở sound ah bạn?

vuivitien

1 lỗi là nếu chuyển ngôn ngữ về tiếng việt thì sẽ không vào trình duyệt web được, chủ thớt fix lỗi này nhé. Nhân tiện cho mình xin cái theme mà bạn xài có bàn phím số màu đen đó, chứ mình không thích màu trắng :D Thanks chủ thớt nhiều