• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

Font mặc định full symbol thì mình có rồi. Không biết font của mathanh có đã thêm tiếng Trung chưa nhỉ. (Font mặc định mà chữ ở nút trái, phải to đậm ấy). Nếu có cho mình xin nhé! Thanks
font này là font chuẩn của fw tiếng việt , mình nhờ chungviet ghép thêm các biệu tượng vào, nếu muốn có font tiếng hoa thì bạn dùng font của bản C6 lai mini 1.2#7 font đó là font là font chuẩn của FW tiếng hoa, mình cũng nhờ chungviet làm thêm tiếng việt và thêm icon luôn

mrquyen1993

Bản mới này mình thay hình trong danh bạ thì ở chổ Danh sách hay gọi sẽ bị vỡ hình, nhìn không ra gì luôn. Có lẽ phải chấp nhận lỗi này thôi.

Bạn này có phải là nhà phê binh văn học không=)) ừ nhỉ mình cũng muốn tắt rung khóa phím nhưng cũng không dc:-/

mathanh

Bản mới này mình thay hình trong danh bạ thì ở chổ Danh sách hay gọi sẽ bị vỡ hình, nhìn không ra gì luôn. Có lẽ phải chấp nhận lỗi này thôi.

máy mình đâu có bị vẫn rỏ mà, bạn thử 1 cái hình khác xem sao

Ntv_79

font này là font chuẩn của fw tiếng việt , mình nhờ chungviet ghép thêm các biệu tượng vào, nếu muốn có font tiếng hoa thì bạn dùng font của bản C6 lai mini 1.2#7 font đó là font là font chuẩn của FW tiếng hoa, mình cũng nhờ chungviet làm thêm tiếng việt và thêm icon luôn

Font full symbol và cả tiếng Hoa mà nét mảnh như này thì mình cũng có rồi!

Nó phải thanh đậm như font mặc định cơ. Mình có tham khảo hướng dẫn của chungviet để tự làm đây!

mrquyen1993

Font full symbol và cả tiếng Hoa mà nét mảnh như này thì mình cũng có rồi!

Nó phải thanh đậm như font mặc định cơ. Mình có tham khảo hướng dẫn của chungviet để tự làm đây!

font này đẹp nhỉ ko biết có full kí tự không bạn nào có share cho mình cái

Ntv_79

font này đẹp nhỉ ko biết có full kí tự không bạn nào có share cho mình cái

Chính là font mathanh nói ở bài trên đó. Full ký tự và tiếng Trung luôn!

font của bản C6 lai mini 1.2#7 font đó là font là font chuẩn của FW tiếng hoa, mình cũng nhờ chungviet làm thêm tiếng việt và thêm icon luôn

minhthang_46dt1

Mình Jaf bản này vừa xong. Chưa cài phần mềm gì, Ram của máy là khoảng 57Mb, nhưng vào xem ảnh thì sao thấy máy chậm thế. Load chậm, vào các thư mục thì thấy giật giật.Không hiểu sao nữa, có ai bị thế ko vậy. Ram thì nhiều thế mà vẫn bị giật và chậm thế!

Cái này ban đầu mình cũng thấy thế. Nhưng để khoảng 30p sau khi máy load hết ảnh và các pm thì vào nhanh vèo vèo :D nhưng ram của mình khi không có hiệu ứng chỉ được 51Mb và có hiệu ứng thì 42-45Mb thôi. Với lại nhìn cái khóa bàn hình cái ngày tháng nó bị lệch sang bên hơi khó chịu k biết có cách khác phục không.
Còn lại tất cả đều ngon. Cảm ơn bác mathanh nhiều nhé :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Bản mới này không biết bản 1.2#7 hay bản mini hoàn thiện chạy chạy tốt hơn đây. 2 bản lúc chưa sửa mình thấy bản mini chạy ổn hơn chỉ bị mỗi cái máy chụp ảnh không zoom được bằng phím + - và mình không thích khi có cuộc gọi đến móc điện thoại ra tên nó cứ lật ngang dọc khó đọc quá...
Cám ơn Matthanh rất nhiếu đã hao công tổn sức với anh em...mong Bạn ngày càng Pro hơn cống hiến nhiếu hơn cho PDA =D>=D>=D>=D>

Lỗi không zoom được bằng phím + - ở bản mới này không thấy nữa còn cái xoay ngang dọc màn hình khi gọi thì hình như cái này có file mod rồi bạn tự cook vào thôi.;;)

Chỉnh sửa cuối:

tieutieumy

Ak Ma thanh ak ý mình hỏi là muốn noái phát nhạc to hơn nữa thi làm thế nao ấy .;;) mathanh hoặc ai být thì chỉ giáo giùm .

thì bạn mua bộ âm ly mà ghim vào muốn to bao nhiêu mà ko đc=))chứ loa đt chỉ co nhiêu đó thui=))

ducthanh2603

trình nghe nhạc âm thanh chiến đấu luôn phát nhạc hay hơn ttpot âm thanh lớn, mở nhạc sàn (vủ trường) mở nhỏ thôi nha, mở lớn đứt loa rán chịu=〉làm cho nhỏ hơn đi bác.ko em cho mấy đứa mượn máy.ko bít mở to thì chết em.:(:(

boy_friend

mathanh cho e hỏi bản mini hoàn thiện này có tích hợp những code video và audio nói chung là những file mod of #7 k vậy?mới jaf xong kết qả rất tuyệt thanks bác nhớ.mà bác có file mod tắt xoay màn hình khi gọi điện k cho e xin đi file k cần cook mà chỉ cần chép vào private như file tắt rung khóa phím ấy ná. :D

mathanh

mathanh cho e hỏi bản mini hoàn thiện này có tích hợp những code video và audio nói chung là những file mod of #7 k vậy?mới jaf xong kết qả rất tuyệt thanks bác nhớ.mà bác có file mod tắt xoay màn hình khi gọi điện k cho e xin đi file k cần cook mà chỉ cần chép vào private như file tắt rung khóa phím ấy ná. :D

tắt xoay màn hình khi có cuộc gọi đến, file đó là con dao 2 lưởi, nếu tắt xoay đi, thì bạn phải bật chế độ xoay màn hình tự động. còn tắt đi thì nó sẻ tự xoay ngang khi khởi động máy nên mình kô cook cái này. chịu khó cho họ nghe nhạc chờ 1 chút đi, có sao đâu.

bản này có tích hợp các code của bản 1.2#7

nganvuong1

đang test bản N97 mini bản hoàn thiện menu mặc định không biết kết quả ra sao hồi hộp quá.. cả ơn Matthanh đã nhọc lòng vì anh em.

ohannguyent

có lẽ tới thứ 7 tới mới test bản mới này đc. Hiện đang đi xa nhà ko có pc. Đành cùng x58 lướt net xem ae 'binh loạn'' thui.
@mathanh: lỗi mh đã sửa chưa bạn? Lướt net mà tự nhiên đen thui thì hơi phiền đấy!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

khi khoá fím nó ko rung, khi mở thì rung. có bác nào bị giống e ko

mình cũng bị thế và có lẽ mọi người đều bị. Theo mình nghĩ thì phải sửa lại giá trị trong file rul để nó ko runkhi mở khóa nữa. Nhưng mình ko biết edit dạng file này.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.