• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6v42 for 5530-5800-523X-?? phiên bản Belle hoàn hảo~~~

Radium

Moderator
của binh24 là pb v40 mà bạn. chạy như vậy thì đc ko. liệu có hại máy ko. Chứ file bản V32 kết hợp vs V40 sao đc

Bạn chỉ cần đổi tên Core và rofs2 giống nhau là đc mà. Các file phụ chỉ cần bỏ chung với 2 file kia là đc mà. :D Còn không thì bạn flash 2 file như video cũng đc

cauamyeuem

Bạn chỉ cần đổi tên Core và rofs2 giống nhau là đc mà. Các file phụ chỉ cần bỏ chung với 2 file kia là đc mà. :D Còn không thì bạn flash 2 file như video cũng đc

đang tên này '' RM-559_32.0.002_prd.rofs2_ReBuilt.V22'' mà phiên bản ''trâu cày'' mình đang dùng file rofs2 tên như thế này ''RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20'' giờ làm thế nào.
mong bạn giúp đỡ

Radium

Moderator
đang tên này '' RM-559_32.0.002_prd.rofs2_ReBuilt.V22'' mà phiên bản ''trâu cày'' mình đang dùng file rofs2 tên như thế này ''RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20'' giờ làm thế nào.
mong bạn giúp đỡ

Bạn đổi thành tên như thế này RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20 là đc

cauamyeuem

mình đã test trên con x6. Có rất nhiều lỗi như : cảm biến ko tự xoay, lạp theme ms ấn *menu* icon vẫn ko hiện tên. khóa bàn phím thì đơ luôn máy lại phải khởi động lại. còn 1 số lỗi nữa. Tóm lại ko bằng bản ''trâu cày''

Không Quote cả bài nhé bạn!

Last edited by a moderator:

Radium

Moderator
mình đã test trên con x6. Có rất nhiều lỗi như : cảm biến ko tự xoay, lạp theme ms ấn *menu* icon vẫn ko hiện tên. khóa bàn phím thì đơ luôn máy lại phải khởi động lại. còn 1 số lỗi nữa. Tóm lại ko bằng bản ''trâu cày''

Bản TRâu cày ra sau đương nhiên tốt hơn rồi bạn ;;)

teppiway

Ũa bản rofs2 và core là sao vậy bác??? Jờ mình update fw cook bằng jaf thấy 2 bản rối quá k biết làm sao hix ???? Rồi bản fix nữa đọc hướng dẫn rồi mà thấy khó hỉu mơ hồ quá? Bạn nói cụ thể hơn đc k?? Thank

Radium

Moderator
Ũa bản rofs2 và core là sao vậy bác??? Jờ mình update fw cook bằng jaf thấy 2 bản rối quá k biết làm sao hix ???? Rồi bản fix nữa đọc hướng dẫn rồi mà thấy khó hỉu mơ hồ quá? Bạn nói cụ thể hơn đc k?? Thank
Bạn bung rofs2 ra rồi quăng mod fix vào. Sau đó flash với 2 file như video hướng dẫn

teppiway

Bạn bung rofs2 ra rồi quăng mod fix vào. Sau đó flash với 2 file như video hướng dẫn

Mình chỹ thấy 2 file đó là
cfwc6v42for5530.V05
RM-504_40.0.003_prd.core.C00

Mình k thấy rofs2 bạn ơi...thank

atulahahaha

CFW có cá nhân hóa không bác? Và add fix vào thì dùng công cụ nào bung rof2 và core. Mình dùng 5530 Thanks !

atulahahaha

Bạn đọc kỹ thông tin trên #1 đi. Dùng Nokia Firmware Editor để bung rofs2 nhé

Có cá nhân hóa k bạn ? tại mình gét nhất là vụ đó. K chỉ riêng mình,theo mình nghĩ ai cũng gét điều đó. Thanks !

Radium

Moderator
Có cá nhân hóa k bạn ? tại mình gét nhất là vụ đó. K chỉ riêng mình,theo mình nghĩ ai cũng gét điều đó. Thanks !

Mình xài bản này thấy k cá nhân hoá nhiều lắm. Chỉ khác những bản bình thường là có mod xoá cột pin sóng nên nhìn hơi khác. Bạn đọc kỹ #1 sẽ thấy có đúng nhu cầu của mình không chứ :)

maihuudan

mấy bạn cho hỏi sao mình cài jaf trên win 8 ko chay được vậy.vs nó báo thiếu winscasd .

congtutrensan_9x

jaf hình như không chạy được trên win 8 thì phải, lần trước mình cũng thử mãi mà không được

win 8 dùng được nhé. cài đặt xong set quyền admin. Dùng win 8 64bit mới báo thiếu wincard. Bạn copy thư mục jaf từ c:/program(86x) sang c:/program. Xong set quyền admin là dùng bình thường

traivietnam9x

Anh chủ top ơi,năm 2013 rồi,a có chỉnh sửa gì cho bản belle này ko.e dùng thấy rất đẹp nhưng vẫn còn nhiều lỗi lắm,càc a bit thì e mong các a chỉnh sữa bản này 1 chút để a e nào hiện đang dùng symbian có thể thoải mái hơn,e dùng ios oy nhưng vân dùng song song vs e 5800 tuy vậy nhưng vẫn mong sẽ có 1 bản fix cho bản belle này.cám ơn sự đóng góp of các anh cho bản belle hoàn hao này.